Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2:3600+65nm + VliveNF6G-VSTA + DDRII Corsair 1Gx2 Overclock ได้เท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผม 262*9.5 (2.5G) เปิดQ cool ได้แค่นี้ก็พอใจแล้วครับ

Comment

ผมลองลากแล้วได้ 295 เล่นเกมแล้วไม่เสถียรเลยลดมาอยู่ที่ 285 ครับ

Comment

เหอๆ รู้ได้ไงว่าสเถียรกว่าคับ อันนี้ควรให้เวลาพิสูจน์นะ คนอื่นเค้าก้อใช้กันไม่น้อยไม่เห็นมีใครบอกว่าไม่เสถียร และสำคัญลากได้ไม่เลว แล้วมีการ์ดจอออนบอร์ด Shadow 3 อีก อิอิ ถูกใจคนจน(ส่วนผมรอการ์ดจอ DX10 256bit ดีๆถูกๆอยู่ หุหุ) ส่วนที่ถามว่าเล่นน้ำไม๊นั้น ผมไม่ไดเล่นนะ (เพราะ ไม่ใช่ช่วงสงกรานต์ หุหุ) ห้องผมก้อพาทเม้นธรรมดาๆไม่มีหน้าต่างด้วย มีแต่ระเบียง(ตูว่าห้องตูร้อนนะ - -*)และอาจเป็นเพราะเคสผมถูกหลักกลศาสตร์ก้อเป็นได้ พัดลมด้านหน้า 12cm หลัง+ข้าง 8cmปิดฝาเคสเล่น พัดลมcpuหมุน 3200+ ผมต่อปล่องกับพัดลมด้านข้างดูดแรงลมจากพัดลมcpuอีกต่อหนึ่ง ทำให้พัดลมcpuหมุนความปกติ(เต็มSpeed)ที่3000+เป็น3200+(เราใช้พัดลมcpu2ตัวเรยหนิหว่า-*-) เคสผมข้างในโล่ง ลมจากด้านหน้าระบายออกด้านหลังตลอด ไว้หน้าร้อนจะเอาพัดลมจ่อด้านหน้าเคส ให้มันดูดแรงลมเข้าไปจะได้ระบายความร้อนทัน ^^ (เย็นแบบไม่เสียตังเพิ่ม)
        X2 3600 65n 1.9@2.72 (ฺิbios Verเก่า ไฟ1.30 - -*)
        Asrock AliveNF6G-VSTA VGA on board << oc สุดบอร์ด มีให้ปรับเต็มที่200ปรับสุดเรย
        Corsair Value 1G 667@772 4-4-4-12
        Lite On 20x Sata << สายแพเดวมันดักลม(ป่าวหรอกตอนไปซื้อIDEของหมด)
        คนจนมีสิทธิ์เล่นเกมได้นะค้าบ (ราคารวมจอ 13,400) คอมถูกจังวะ ไว้เล่นเกมส์+เขียนโปรแกรม

Comment

็ ตกไปนิดนึง Cool&Cvast Auto
          HDD Seagate 160G Sata2
          Case Tsunami Scorpion 450w
          คนจนมีสิทธิ์นะคร้าบบบ (จนก็เล่นเกมได้ หุหุ)

Comment

พอจะทราบความเย็นแร้ว T-T cool นี้เอง อุอุ ยังไม่เคยเปิดใช้เลย เหอ เหอ

Comment

สเปคเหมือนผมทุกอย่างเลยครับ
              ผมได้ 270*9.5 ครับ
              เสถียรทุกอย่างปกติ ครับ

รอเวลาว่าง ๆๆ จะลากขึ้นไปอีก

Comment

เดิมเคยใช้อยู่เหมือนกัน ลากไปที่ 296 * 9.5 กับแรม SimmTronic 667/1G * 2 ปรับไฟ 1.95 กับ UltraHigh ทดแรมบัส 400 4 4 4 12 16 งาม ๆ

Comment

Working...
                X