Announcement

Collapse
No announcement yet.

(LG DVD RW GSA-H22L ) lightscribe ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (LG DVD RW GSA-H22L ) lightscribe ไม่ได้

เรียนทุกท่านทราบ ใครใช้รุ่นนี้อยู่บ้างเอ่ย - -" คือ NeroCoverDesign ผม มองไม่เห็นเจ้า DVD รุ่นนี้เป็น lightscribe อะ ทำยัไงดีครับ - -

write แผ่นได้ปกตินะ ..

มันต้องลงโปรแกรม lightscribe ไม่ใช่หรอกถึงจะใช้ได้

Comment

อืมใช่รุ่นที่สาย sata ป่าวครับ ผมใช้รุ่นนั้นอยู่ ใช้ได้นะครับ ต้องลง driver มันก่อนนะครับ ถ้าจำไม่ผิด แล้วเวลา lightscribe ต้องพลิกหน้าแผ่นลงนะครับ

Comment

ไม่แน่ใจนะครับว่า SATA หรือ เปล่า แต่ที่แน่ๆ ๆไม่มีแผ่น driver มาให้ เลยไม่รู้ว่าไปซื้อของจีนแดงมาเปล่าเนี่ย - -

Comment

แนะนำให้ใช้โปรแกรม light scribe อื่นๆ ครับผม
          ถ้าจะใช้ nero ให้ได้ล่ะก็ ต้องยอมใช้ nero ในแผ่น driver ที่แถมมากับ drive
          ถึงจะเขียนได้ครับ

หรือ อาจจะเลี่ยงไปใช้โปรแกรมเขียน lightscribe อื่นๆ ลองหาใน google นะครับพ้ม ^_^
          ปล. เพราะโลกนี้ไม่ได้มีแค่ nero

Comment

ใช้ nero ทีแถมมากับ cd driver ครับ แต่ตอนติดตั้งให้ใช้ serial ของตัว ultra ก็จะได้ nero รุ่น top ที่มีทุกฟังก์ชันแต่สามารถ lightscribe ได้ครับ

Comment

www.lightscribe.com โหลดตัว driver ไปก่อน
              จากนั้น write จาก nero ฉลุยๆ

Comment

Working...
              X