Announcement

Collapse
No announcement yet.

Quadro FX 5600 Vs Gf 8800 Ultra

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Quadro FX 5600 Vs Gf 8800 Ultra

ผมอยากรู้ผลการทดสอบ Quadro FX 5600 ว่ามันแรกขนาดไหนเห็นว่ามันแพงหนักหนา ขอท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วย ผมขอขอบคุณเลยแล้วกัน

Quadro เป็นการสำหรับงานกราฟฟิก เช่นพวก ตัดต่อ VDO ทำ 3D Animation ทำ 3D Visualization ทำพวก CAD อะไรทำนองนี้
    แต่การ์ด 8800 หรือ Geforce อาไว้สำหรับเล่นเกมส์ หรือ ความบันเทิงต่าง ๆ นะคะ เพราะฉะนั้นจุดประสงค์การใช้งานต่างกันอย่างมากเลยคะ

Comment

เยี่ยมครับ

Comment

แถมให้อีก 2 ตัวครับ

QuadroFX 4000SDI 256MB 242,270 บาท
        QuadroFx 4400G 512MB 111,070 บาท

Comment

ราคาไม่น่า คบหานะครับ

Comment

รถกระบะ กับรถ10ล้อ ครับ คนละเรื่องเดียวกัน

Comment

mod เท่านั้นที่ครองโลกครับ

Comment

Quadro FX 5600 Vs Gf 8800 Ultra

ราคามันต่างกันมายเลยอ่ะครับ ผมว่า แต่ผมอยากทราบผลการทดสอบอ่ะครับ อยากรู้จริงๆ

Comment

ถ้าถามผลทดสอบ 2 ตัวนี้วัดกันไม่ได้นะคะที่ Quadro แพงเพราะส่วนมากพวก Studio House เอาไปใช้ในเชิงพาณิชย์ คือทำ 3D (เช่นก้านกล้วย) หรือออกแบบบ้าน ส่วน Geforce สำหรับมาเล่นเกมส์ ดูหนังเป็นหลักคะ จะเอามาทำ 3D ก็ไดแต่ไม่ดีเท่า Quadro แต่เมื่อ MOD แล้ว ทำให้สามารถใช้คำสั่ง OpenGL ได้ดีขึ้น ทำให้งานออกมามีคุณภาพมากขึ้นคะ
                  Last edited by Artemis; 20 Jun 2007, 20:49:40. Reason: แก้คำที่สะกดผิด

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                    ถ้าถามผลทดสอบ 2 ตัวนี้วัดกันไม่ได้นะคะที่ Quadro แพงเพราะส่วนมากพวก Studio House เอาไปใช้ในเชิงพานืชญ์ คือทำ 3D (เช่นก้านกล้วย) หรือออกแบบบ้าน ส่วน Geforce สำหรับมาเล่นเกมส์ ดูหนังเป็นหลักคะ จะเอามาทำ 3D ก็ไดแต่ม่ดีเท่า Quadro แต่เมื่อ MOD แล้ว ทำให้สามารถใช้คำสั่ง OpenGL ได้ดีขึ้นทำให้งานออกมามีคุณภาพมากขึ้นคะ
                    ตามนั้นครับ

Comment

สองตัวนี้ไม่เคยใช้ครับ แต่ที่แน่ๆ c2d นี้แรงกว่า dual core เยอะเลยครับ (เคยใช้ quadro fx3450 กับทั้งตัวdual core และตัว c2d core2duoแรงกว่ามากๆเลยครับ)
                      generateงาน export fileงาน แล้วไวมากๆครับ คุ้มมากครับ

Comment

Working...
                      X