Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า Galaxy Geforce 7900gs DDr3 จะสามารถใช้เล่นเกม Directx10 ได้รีเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า Galaxy Geforce 7900gs DDr3 จะสามารถใช้เล่นเกม Directx10 ได้รีเปล่าครับ

อยากทราบว่า Galaxy Geforce 7900gs DDr3 จะสามารถใช้เล่นเกม Directx10 ได้รีเปล่าครับ ถ้าได้แล้ว จะมีปัญหาอะไรรึเปล่า พอดีผม กำลังจะซื้อการ์ดจอใหม่ นะครับเลยกลัวว่าถ้าซื้อมาแล้วมันจะไม่ ซัพพอท์ กับเกมใหม่ๆนะครับ เช่นเกม Bio Shock หรือ Lost Planet อะไรประมาณนี้นะครับ ผู้รู้ รบกวนช่วย ชี้แจงทีครับ จะเป็นพระคุณอยางสูง

ไม่รองรับครับ แต่ไม่น่าจะเป็นอะไร (มั้ง)

Comment

Originally posted by IX View Post
      ไม่รองรับครับ แต่ไม่น่าจะเป็นอะไร (มั้ง)
      o_O" ไม่ทราบว่า เรื่องนี้เป็นปัญหาโลกแตกรึเปล่าครับ

Comment

รอเกมส์มาสถานเดียวครับ

ถ้า เกมส์ DX10 มา ไม่แน่ใจด้วยว่า Series 8 ณ ตอนนี้ จะเล่นได้ลื่นด้วยครับ

Comment

ไม่รองรับครับ ต้องเป็นการ์ด series 8 เท่านั้นครับ แต่สำหรับ ณ ปัจจุบัน เล่น 7900GS ไปก่อนล่ะครับเพราะกว่า DX 10 จะมาเป็นมาตราฐานแทนที่ DX 9 นั้นอีกนานล่ะครับ ดีไม่ดี DX 10 พร้อม แต่การ์ดตกรุ่นไปแล้วด้วยล่ะมั้งครับ

Comment

เอา 7900 เล่นได้นะคับ ทางบริษัทเกมส์หรือการ์ดจอเค้าอาจจะออกซอฟแวร์ Dx10 มาใช้สำหรับ Series 7 โดยเฉพาะ
            Last edited by ZaKaChI; 18 Jun 2007, 21:23:51.

Comment

Working...
            X