Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเอา E6600 ใส่กับ Asus P5LD2-SE ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเอา E6600 ใส่กับ Asus P5LD2-SE ?

มันจะเหมาะสมไหมอ่ะคับ ??
    อีกอย่างผมไม่ได้ต้องการ ฟังชั่นอะไรที่บอร์ดมากมายนัก เอาแค่ Support C2D แล้วก็ DDR2 ก็พอแล้ว แล้วผมไม่ใช้ SLI หรือ Crossfire ด้วย เท่าที่ดูเนี่ยตัวนี้คุ้มค่าสุดแล้ว

เลยอยากจะมาถามอ่ะครับว่ามันเหมาะไหม หรือว่ามันจะมีปัญหาไหม

มีพี่ผมเค้าใช้อยู่ มันก็ไม่มี ปัญหาอะไร

แล้วเรื่อง Chipset อย่าง P945 จะมีปัญหาไหมครับ ?

ขอบคุณที่ตอบนะครับ

ใส่ได้ครับ ใช้ได้ดี ใช้ board ร่นนี้อยู่คู่กับ E4400
    แต่ ! ระวัง board รุ่นนี้ ต้อง rev. 2 ขึ้นไปเท่านั้นถึงใส่ core2 ได้

Comment

945 P5B-MX ครับ
      965 P5B-E แต่ราคานี้ DFI ดีกว่าครับ

Comment

p5ld2 se/c rev2 i945p
        p5b-mx i946gz ไม่ใช่ i945 มีกราฟฟิค on board gma 3000
        i965 asus start ที่ p5b ถูกกว่า dfi

Comment

ใส่ได้ ใช้งานได้ แต่เหมือนจะไม่แรง (ความรู้สึกผมนะ) ผมว่ามันเหมือนกับใช้งานอุปกรณ์ที่ไม่เข้ากันเท่าไหร่

Comment

ดูจากลักษณะจขกท.แล้ว ไม่ได้ใช้งานอะไรมากมาย หรือเน้นอะไรเป็นพิเศษ ใช้E6600จะไม่คุ้มค่าเท่าไหร่
            ไม่มองพวก4300หรือ4400ดูเหรอครับ ประหยัดงบไปได้ตั้งเยอะ แนะนำเฉยๆครับ

Comment

แนนำให้ใช้ chip 965 มันจะ support มากกว่านะ พวกตระกูล p5b

Comment

Originally posted by golfpipo View Post
                ดูจากลักษณะจขกท.แล้ว ไม่ได้ใช้งานอะไรมากมาย หรือเน้นอะไรเป็นพิเศษ ใช้E6600จะไม่คุ้มค่าเท่าไหร่
                ไม่มองพวก4300หรือ4400ดูเหรอครับ ประหยัดงบไปได้ตั้งเยอะ แนะนำเฉยๆครับ
                ผมเล่นเกมส์หนักๆ อ่ะครับ แต่ที่หมายถึงว่าไม่ใช่งานอะไรมาก หมายถึง พวก ฟังชั่น M/B ที่มัน มากเกินความจำเป็นอ่ะครับ พวก SLI หรือพวก Remote พวก ฟังชั่นอะไรที่มันใส่มามากมายอ่ะคับ

สรุปแล้ว ผมก็คิดไว้เหมือนกันอ่ะคับว่าจะเล่น Chip 965P ดีไหม เพราะว่ามันใหม่กว่าแล้วก็น่าจะไม่มี ปัญหาน่ะคับ

ปล. ถามอีกหน่อยนะคับ จะเอา Series P5B ขึ้นไปเลยดีกว่าป๊ะคับ ?

Comment

Originally posted by kiros View Post
                  ผมเล่นเกมส์หนักๆ อ่ะครับ แต่ที่หมายถึงว่าไม่ใช่งานอะไรมาก หมายถึง พวก ฟังชั่น M/B ที่มัน มากเกินความจำเป็นอ่ะครับ พวก SLI หรือพวก Remote พวก ฟังชั่นอะไรที่มันใส่มามากมายอ่ะคับ

สรุปแล้ว ผมก็คิดไว้เหมือนกันอ่ะคับว่าจะเล่น Chip 965P ดีไหม เพราะว่ามันใหม่กว่าแล้วก็น่าจะไม่มี ปัญหาน่ะคับ

ปล. ถามอีกหน่อยนะคับ จะเอา Series P5B ขึ้นไปเลยดีกว่าป๊ะคับ ?
                  ถ้าเป็นผมนะ เล่นเกมส์หนัก ก็จะเอา Dark คู่กะ E4300 หรือ E6300 แล้วเอางบไปเล่นการ์ดจอแรงๆ
                  อย่าง 8800GTS หรือ 2900XTเลย

แต่ถ้าจขกท.อยากได้E6600ก็แล้วแต่ครับ ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องงบ ^^

Comment

Originally posted by kiros View Post
                    มันจะเหมาะสมไหมอ่ะคับ ??
                    อีกอย่างผมไม่ได้ต้องการ ฟังชั่นอะไรที่บอร์ดมากมายนัก เอาแค่ Support C2D แล้วก็ DDR2 ก็พอแล้ว แล้วผมไม่ใช้ SLI หรือ Crossfire ด้วย เท่าที่ดูเนี่ยตัวนี้คุ้มค่าสุดแล้ว

เลยอยากจะมาถามอ่ะครับว่ามันเหมาะไหม หรือว่ามันจะมีปัญหาไหม

มีพี่ผมเค้าใช้อยู่ มันก็ไม่มี ปัญหาอะไร

แล้วเรื่อง Chipset อย่าง P945 จะมีปัญหาไหมครับ ?

ขอบคุณที่ตอบนะครับ

ผมหาอีกทางเลือกนึงได้นะครับ
                    P5NSLI ราคาเท่ากับP5LD2SE แต่แรงกว่าในระดับนึงเลยทีเดียว
                    ชิป570SLIแรงพอๆกะพวก965เลยครับ
                    เสียดาบ อัดBusได้น้อยไปหน่อย

Comment

ถ้าเป็น rev. 1 นี่หมดสิทธิครับ...ลองเอา E4300 มาใส่แล้ว

เปิดไม่ติด

Comment

Working...
                      X