Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใคร OC E4300 แล้งบ้างครับ ช่วยแบ่งวิชากันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by oottee View Post
    ตอนนี้ไม่คล็อกเลยนะครับ เดิม ๆ ร้อนอ่ะ.........
    เปิด E1 แล้วก็ speed step ด้วย นี่วิ่งแค่ 1200 นะ
    ลองลดไฟ cpu ให้เหลือ 1.25 จิ เย็นกว่านี้เยอะ ที่มันให้มา 1.35 อะ เยอะไป ตอนนี้ผมวิ่งที่
    FSB 266@355 ไฟ cpu อยุ่ที่ 1.25 เองคับ

Comment

Originally posted by Poomsan View Post
      ลองลดไฟ cpu ให้เหลือ 1.25 จิ เย็นกว่านี้เยอะ ที่มันให้มา 1.35 อะ เยอะไป ตอนนี้ผมวิ่งที่
      FSB 266@355 ไฟ cpu อยุ่ที่ 1.25 เองคับ
      ถ้าเป็นที่ บัส 200 จะจ่าย 1.23 - 13.5 ขึ้น ๆ ลง ๆ ครับ
      ยังไงจะลองดูนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by oottee View Post
        ถ้าเป็นที่ บัส 200 จะจ่าย 1.23 - 13.5 ขึ้น ๆ ลง ๆ ครับ
        ยังไงจะลองดูนะครับ ขอบคุณครับ
        ที่มันขึ้นๆ ลงๆ เพราะ ฟังชัน อะไรสักอย่างของมันะ ที่ทำให้ประหยัดไฟ แล้วลดตัวคูณลง เปง 6~8 แบบเนี้ย 1.35 มันแสดงไฟตอน *8 อ่ะคับที่ไฟที่ตั้งไว้ แต่ไม่เกี่ยวว่า มันใช้เท่าไหร่คับ ตั้งไปเลย สู้มาน!

Comment

ตอนนี้ก็ตั้งไว้ที่ 1.25 ครับ เย็นลงนิดหน่อยครับ
          เดือนหน้าค่อยหาซิลิโคนมาเปลี่ยน........

Comment

Working...
          X