Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม : เรื่องค่าไฟบานเบอะ อ้าวคิดกันยังไงเนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเน้นเลยเปิดเคื่องคอมเท่านั้น กะพัดลมปกติ 1 ตัว ล่อไป 500 บาท เปิดแค่วันละ 3 ชั่วโมง สงสัยคงต้องดูไอ้คนเก็บค่าไฟซะแล้ว

Comment

แล้วถ้าเปลี่ยนมาเป็นจอ LCD แทนจอ CRT จะประหยัดค่าไฟ กว่าหรือปล่าวครับ

Comment

Originally posted by konicabook View Post
        แล้วถ้าเปลี่ยนมาเป็นจอ LCD แทนจอ CRT จะประหยัดค่าไฟ กว่าหรือปล่าวครับ
        ต้องคิดระยะยาว แต่ LCD มันถนอมสายตาว่านิ...

Comment

- - เคยดูเล่นสมัยใช้ 9800pro
          เล่นเกมตกชมละประมาณ 0.2 Unit ครับ
          คงต้องถามก่อนว่าอุปกรณ์ภายในมีอะไรแรงๆ
          กินไฟเยอะมั่งอะครับและค่าไฟที่ใช้ Unit ละเท่าไหร่ด้วย

Comment

เฉพาะค่าคอมคิดต่างหาก ตก 400-600 เปิด24ด้วยจิ
            เปิดจอCTRวันนึงประมาน5-8ชม.นอกนั้นปิด เปิดแต่เคสไว้จ้าา

Comment

ค่าไฟหอผมเดือน 3000 ครับ เปิดเล่นวันละ 10 ช.ม.

Comment

เปิด คอม 24/7 ครับ + แอร์

ประมาณ 1500 / เดือน ครับ
                Last edited by unix; 22 Jun 2007, 19:01:06.

Comment

ผมเปิดเกือบ 24 ชม. spec ตามลายเซ็นต์เลย เล่นเกมส์ด้วย + bit
                  ก็ประมาณ 450 บาท หน่วยละ 2-3 บาท

Comment

เพื่อนผมมันอยู่หอค่าไฟ หน่วยละ 8 บาท เปิดคอม วันละ 23 ช.ม. ปิดชั่วโมงเดียว แล้วก็มีพัดลม 1 ตัว ไฟ 2 ดวง เดือนละ 500 กว่าๆครับ

Comment

Working...
                    X