Announcement

Collapse
No announcement yet.

ล้างพัดลมระบายความร้อนที่ติดกับเคสด้วยน้ำได้ป่ะค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ล้างพัดลมระบายความร้อนที่ติดกับเคสด้วยน้ำได้ป่ะค่ะ

แล้วมีผลเสียอะไรป่าว

เอาผ้าชุบน้ำบิดหมาดน่านะโอเคครับ

Comment

ใช้แปลงฟันเก่าๆ งับ

Comment

ถอดใบออกแล้วเอาผ้าเช็ดดีกว่ามั้งงับ....

Comment

แปรงทาสีเบอร์ 1 ก็โอเคครับ

Comment

1. ถอดมาแล้วเอาไปที่อ่างล้างมือ เปิดน้ำไม่ต้องแรง พยายามอย่าให้น้ำเข้าไปตรงมอเตอร์
            2. เน้นตรงใบพัด ใช้มือหรือแปรงสีฟันเก่าๆขัด ถ้าสกปรกมากใช้น้ำยาล้างจานซันไลสักหยดนึง
            3. ล้างเสร็จแล้ว อย่าเพิ่งเอาไปเสียบไฟ ลองเคาะๆดู ว่ามีน้ำขังอยู่ข้างในมั้ย
            4. เป่ากับพัดลมบ้านหรือใช้ไดรเป่าผมเป่า แล้วทิ้งไว้ให้แห้งอีกสัก 2 ชม.
            5. ลองเสียบใช้งาน ถ้าเสียงปกติ ก็เปิดทิ้งไว้อีกสัก 1 ชม.
            ผมใช้วิธีนี้ครับ ล้างพัดลมกับซิ้งมา 3-4 ตัวแล้ว ใช้งานได้ปกติ (เช็คยากเสียเวลา ล้างไปเลย)

*** การล้างพัดลมมีความเสี่ยง ผู้ล้างควรตัดสินใจให้ดีก่อน... ***
            Last edited by muknuky; 19 Jun 2007, 09:23:17.

Comment

ถอดมาก็แยกส่วนเฉพาะพัดลมออก
              ส่วนซิงค์ก้โยนลงน้ำไปซะ เขย่าๆว่าฝุ่นออกหมด ล้างด้วยน้ำยาล้างจานอีกครั้ง
              นำไปตากแดดให้แห้งสนิทก่อนมาปรกอบใหม่
              ส่วนพัดลมก็ใช้ผ้าชุบน้ำหมาดเช็ดให้สะอาดก็พอ

Comment

Originally posted by deedee View Post
                ถอดมาก็แยกส่วนเฉพาะพัดลมออก
                ส่วนซิงค์ก้โยนลงน้ำไปซะ เขย่าๆว่าฝุ่นออกหมด ล้างด้วยน้ำยาล้างจานอีกครั้ง
                นำไปตากแดดให้แห้งสนิทก่อนมาปรกอบใหม่
                ส่วนพัดลมก็ใช้ผ้าชุบน้ำหมาดเช็ดให้สะอาดก็พอ
                Confirm ครับ

Comment

เราสามารถแกะเฉพาะใบพัดออกมากรอบพัดลมได้มั้ย

Comment

Originally posted by muknuky View Post
                    เราสามารถแกะเฉพาะใบพัดออกมากรอบพัดลมได้มั้ย
                    พังครับ พังอย่างเดียว แกะออกมาแล้วใส่กลับเข้าไปไม่แน่นเหมือนเดิม แถมไม่ได้ศูนย์ด้วย

ผมลองมาแล้ว

Comment

จับโยนน้ำให้หมดเลยครับ(สำหรับคนที่มีโบลวเวอร์นะ) และเสดแล้วก็เอาโบลวเวอร์หรือเครื่องเป่าล้างแอร์นั่นแหละเป่าให้น้ำกระจุยเลย ตากแดดซะ 1 ช.ม. จบคับ

Comment

Working...
                      X