Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีแก้ vaio c23s โหลดช้าหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีแก้ vaio c23s โหลดช้าหรือเปล่าครับ

เครื่องผมโหลดช้ามากทั้งเข้าทั้งออกวินโดส ประมาณเกือบ3นาที ท่านใดเป็นแบบนี้บ้างหรือเปล่าครับ

ของผมเข้า Windows 4 นาทียังไ่ม่บนเลย (ผม Acer)

อยากให้เร็วขึ้นก็ปิดโปรแกรมอย่าให้มันโหลดตอนเข้า Windows เยอะนะครับ

Comment

VAIO มีข้อเสียอย่างหนึ่งคือโปรแกรมขยะติดมากับเครื่องเยอะมากกกก (sz35 ผมก็เป็น)

ทางที่ดีแนะนำว่าให้ format แล้ว Clean install ใหม่ครับ แล้วค่อยๆทยอยลง driver ไปเอาแต่ที่ใช้ นอกนั้นก็พยายามอย่าลงอะไรตอน startup มากครับ อะไรที่ว่าจะใช้ค่อยเปิดที่หลังก็เอาออกซะ

Comment

Recovery ในเครื่องเราลบได้มัยครับ แล้วใช้จากแผ่นอย่างเดียวเครื่องจะมีปัญหาหรือเปล่าครับ

Comment

Working...
        X