Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องค่าไฟเมื่อใช้8800GTS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องค่าไฟเมื่อใช้8800GTS

ตอนใช้เครื่องเก่าก้อเปิด 24 นะครับ แต่พอมาอัพเกรดใช้ 8800GTS จอLCDวิว '22 เถียงกับแม่เรื่องค่าไฟเลยทำมายมานกินเยอะขนาดนี้ ทั้งๆที่ปิดหน้าจอคอมตลอด มันจะเกี่ยวกันมั้ยหรือมันก้อกินไฟอยู่ดี (เวลาเราปิดจอคอมการ์ดจอของเรายังทำงานอยู่รึป่าว) .......

ถึงจะปิดจอไว้แต่การ์ดจอยังทำงานตามปกติครับ
    คิดว่าที่กินไฟน่าจะเป็นเพราะจอ 22" มากกว่า (ยิ่งใหญ่ยิ่งกินไฟครับ)

Comment

เอ๋า ปิดแค"่จอคอม" แต่ไม่ได้ปิด"เครื่องคอม"นี่ ก็ต้องเสียค่าไฟจากอุปกรณต่างๆในเคสอยู่ดีอ่ะล่ะ - -"

Comment

มีใครเคยใช้แบบเก่าแล้วเปลี่ยนมาใช้8800แบบผมแล้วค่าไฟขึ้นเยอะแบบผมมั้งคับ อยากรู้ว่าปัญหาอยู่ที่ไอ้8800ตัวกินไฟนี่รึป่าว จะได้ไปด่ามัน .............
        ---------------------------------------
        5 5 5 5 5

Comment

กินอ่ะ กินแน่ๆอยู่แล้วล่ะ ไอ่เจ้า 8800GTS เนี่ย เหอๆ - -"

Comment

เครื่องเก่าใช้อ่ะไรล่ะ ถึงได้ต่างกันจนเห็นได้ชัด

Comment

555

การ์ด Hi-end เปิด 24....หุหุหุหุหุหุหุหุ

ค่าไฟว่าแย่แล้ว...แล้วความร้อนล่ะ....สุมๆอยู่แบบนั้นจะอยู่ได้กี่ปีว้า..อิอิ

Comment

นั่นดิ..ถ้าเปิด 24 ชม. น่าจะลดๆการ์ดหน่อย ผมว่าถ้าจำเป็นต้องเปิดคอมแข่งกะ 7-eleven ซื้อสองเครื่องเลยครับ เครื่องการ์ดใหญ่เอาไว้เล่นเกมหรือพวกกราฟฟิกหนักๆ (คงมีคนที่เล่นเกมทั้งวันทั้งคืนโหดๆขนาดนั้นได้ไม่กี่คนในโลกนี้) ส่วนเครื่องที่เปิด 24 ชม.ก็เน้นเซฟๆค่าไฟ ซิ้งค์เย็นๆ พาวเวอร์ซัพพลายนิ่งๆ ดีกว่าครับ จะได้ใช้งานได้เหมาะสม

Comment

อันเก่า น้องสาว *P4 3.2 DDR 400/512 Fx 6200 lcd'17 HDD2ตัว เปิดแบบลืมโลกไปเลย
                  น้องชาย*AMD 3600 M2N-E DDR2 667/1*2 7900GS Enermax 460w lcd'17HDD1ตัวเล่นเกมส์ทั้งวัน กลางคืนปิด
                  ตัวใหม่ ของผมเอง*E6420 8800GTS DDR2 667/1*2 DS3 R3.3 Enermax 500 liberty lcdวิว'22HDD2ตัว RAID 0
                  ผ่านมา1เดือนใช้งาน 24 เหมือนกัน โดนค่าไฟซะ................
                  ------------------------------------------------------------
                  ปล.มีพี่น้อง 3 คนครับ ผมพี่คนโต เลยโดนเยอะหน่อย
                  หรือเป็นเพราะที่บ้านเปิด 3 เครื่องไม่รู้นะ เพราะก่อนหน้านั้นเปิด แค่ 2 เครื่อง ก้อปกติค่าไฟนิ่งๆ
                  Last edited by PODz; 19 Jun 2007, 09:55:01.

Comment

เพาว์เวอร์ที่คุณใช้นั้นกี่วัตต์
                    ( 500-600 W ก็เหมือนเปิดเตารีดไว้ตลอดนั่นแหละ จะเล่นการ์ดตัวนี่ต้องทำใจ)
                    เปิดปุ๊บก็กินไฟปั๊บ.....
                    เพราะอุปกรณ์ในเคสมันกินไฟตลอดถ้ายังไม่ได้ปิดเครื่อง................
                    ชุดที่มีการ์ดจอ 8800GTS ถ้าเปิดไว้เพื่อโหลดบิท เล่นเนท (ต้องมีโรงไฟฟ้าเองเท่านั้นแหละ)
                    ผมว่าไปซื้อชุดประหยัดถูกๆมาดีกว่า ไว้ค่อยอยากเล่นเกมส์ก้ค่อยเลือกเครื่องนี่เล่น
                    ปล.เพื่อนผมเองเล่นการ์ดนี่กับเปิดไว้ 2 เดือนไม่ค่อยปิด
                    สุดท้ายต้องไปจัดชุดเล็กๆ (X2 3600+ การ์ดจอตระกูล 7300 )มาเพื่อโหลดบิท กับเล่นเนท เล่นเกส์มออนไลท์
                    เพราะบิลไฟมาแล้วขำไม่ออกครับ

Comment

ชุดที่มีการ์ดจอ 8800GTS ถ้าเปิดไว้เพื่อโหลดบิท เล่นเนท (ต้องมีโรงไฟฟ้าเองเท่านั้นแหละ
                      5 5 5 5 5 55 +
                      งั้นถอด8800GTSไปแลกกับ7900GSอีกเครื่องนึงแล้วเปิด24มันจะหนักมั้ยอ่ะ

Comment

แล้ว GTX, Untra จะขนาดไหน เนี่ย

Comment

เมียหลวงโหลดบิท เมียน้อยเกมส์ฮาร์ดคอ จะจัดการปัญหายังงัยดีคับ

Comment

ค่าไฟขึ้นมาจากเดิมเท่าไหร่อะครับ ใช้ spec อะไรเหรอ

Comment

Originally posted by PODz View Post
                              เมียหลวงโหลดบิท เมียน้อยเกมส์ฮาร์ดคอ จะจัดการปัญหายังงัยดีคับ
                              ก็ให้ เมีย ทั้ง 2 สลับเครื่องซิครับ คิคิ

บอกเค้า(ทั้ง 2) ว่า ตอนนี้เเราต้องการ "ความสมานฉันท์" อยู่นะจ๗ะ อิอิ

Comment

Working...
                              X