Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นคอมอยู่ดีๆเคริ่องรีสตาร์จเองคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นคอมอยู่ดีๆเคริ่องรีสตาร์จเองคับ

ไม่รู้เป็นไรคับแค่เปิดเพลงเข้าเน็ทเฉยๆอยู่ดีๆก็รัสตาร์จเองเลย ทั้งๆที่เวลาเล่นเกมไม่เห็นจะเป็นอะไรเลยคับ แต่นานๆเป็นครั้งตอนนี้เป็น2ครั้งแล้ว
    สเปกผม
    P4 3.2
    RAM 2.5G/533 4แถว
    VGA Galaxy7900Gs
    PSU Delux 500W

ท่านมีคล็อดหรือเปล่าครับ ลองเอาแรมมาขัดสล็อดหน่อย

Comment

เดิมๆคับ หรือว่าจะเป็นกับPSUหรอคับ แต่ผมว่ามันไม่น่าใช่นะเพราะแค่เปิดคอมเล่นเน็ท ตอนผมเล่นเกมหนักๆยังไม่เห็นเป็นไรเลยอะคับ

Comment

ถอยสายให้หมด แล้วเสียบใหม่ดูครับ หรือลองformatใหม่ บอกยาก ผมก็เคยเป็นผม ผมทำที่บอกไว้ก็หาย

Comment

ไม่ทราบว่าได้ใช้ ups มั้ยครับ บางทีอาจเป็นเพราะไฟตกก็ได้ครับ

Comment

เคยเจอ 2 กรณี
            1.ปุ่ม power ที่เคสเสียบ มันลัดวงจร (ลองถอดปุ่มpower ดู)
            2.ไฟเมนบอร์ด รั่ว (ลองถอดเมนบอร์ด มาต่อข้างนอกเคส แล้วลองดู)

Comment

ครั้งแรกนีอาจจะเป็นกับไฟตกก็ได้ครับแต่ครั้งที่สองนี้มันเป็นแปลกๆอะคับคือไฟพัดลมไฟเมนบอร์ดทุกอน่างทำงานหมด
              แล้วอยู๋ดีเครื่องมันก็หน้าจอดำรีสตาร์จเองไปเลยอะคับ เหมือนกับเรากดปุ่มรีเซตเครื่องอะคับ

Comment

ถ้าเป็นแรมผมเคยเจอ แรมมันสกปรก มันขึ้น blue screen เลยงับ

Comment

ผมก็เป็นยังแก้ปัญหาไม่ตกเลย

ประมาณว่า บางครั้งก็เปิด ขึ้นมายังไม่ขึ้นโลโก้ก็ดับไปเลย

หรือใช้อยู่ก็ดับ แต่ไฟ PSU ติด

ลองขยับสายหมดแล้วแต่ยังไม่ได้ ลอง format ใหม่

ว่าจะซื้อ PSU มาเปลี่ยนใหม่อยู่

Comment

Working...
                  X