Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Windows Sidebar

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ Windows Sidebar

เราจะเพิ่ม Gadget ของโปรแกรมนี้ใน XP ได้อย่างไรครับ
    เพราะเห็นของบางคนมีมาก ผมอยากได้ตัวที่บอกรายละเอียดของ Drive ต่าง ๆ น่ะครับ..
    .....รบกวนผู้รู้วานบอก ขอบคุณครับ

ไม่รู้ว่ามันมากับThemeVistaอ่ะเปล่านะ แต่ผมว่าน่าจะใช่ ต้องลองเล่นดูท่าน....

Comment

ผมเคยใช้แล้ว ชอบมีปัญหาเวลาเล่นเกมออนไลน์ ครับ
      มันจามีปัญหาตอนเข้าเกม ซึ้ง โปรแกรมพวกตรวจจับโปรแกรมโกงเช่น
      Nprotec มันจะเจอครับ แปลกอยู่เหมือนกัน

ฉนั้นหากมีโปรแกรม window slidebar ทำงานอยู๋มันจะตรวจเจอแล้วเด้งออกจากเก็มครับ
      ต้องทำการ close slidebar ก่อน

Comment

ถ้าเป็นของslidebar ที่อยู่ในวิสต้าเลย(หมายถึงใช้os vista ) เวลาเปิดเกมส์ก้ไม่ต้องปิดอ่ะครับแต่ถ้าหากเป็นos xp แต่เอาตัวslidebar ของแท้จากวิสต้าไปใช้มันถึงต้องปิดครับ อันนี้บอกจากตามที่ลองมาทุกเกมนะครับ

Comment

vistatranformation Pack 7.0 ลองหาโหลดไปใช้ดูครับ

Comment

กินแรมมหาศาลเลยตัวนี้ สวยแต่บริโภคทรัพยากรเครื่องเหลือเกิน

Comment

ตัวของ Yahoo ที่เรียกว่า Yahoo Widgets ก็น่าใช้ กินแรมน้อยด้วย

Comment

Working...
              X