Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 2,000 เลือก sink ตัวไหน ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 2,000 เลือก sink ตัวไหน ดี

+-500

เน้นแต่งเคสนะครับ ขอมีสีสันสวยงาม รูปทรงดูไม่ อุบาท
    ครับ

Zalman CNPS9500-Cu LED ชอบหรือเปล่าละ 2150 บาท มั๊ง ผมใช้อยู่

Comment

หุหุ ผมมันพวก Brand Loyalty

Cooler Master Hyper 6+ เลยครับ ถูกดี ไฟแรงเจิดจ้า รูปทรงอลังการ (แต่หนักหน่อย)

ที่สำคัญ ราคาถูกมาก เมื่อเทียบกับ Ninja Plus (เย็นกว่ากัน 2-3 องศา แต่ราคาต่างกันร่วม 500)

Comment

Zalman CNPS9500-Cu LED อีกคน 2,090 เอง ติดตั้งได้กับบอร์ดเกือบทุกยี่ห้อ ไม่ชนอุปกรณ์ข้างๆ ถ้าให้ดีวาง heatsink ดูว่าติดตั้งได้ไหม เผื่อต้องเอาไปเปลี่ยนนะครับ

แต่ว่า Zalman ขายแบบไม่มีประกันจากเมืองนอก ยี่ห้ออื่นมีปีนึง

Comment

SI-128

Comment

ถ้าเอาสวยๆ แต่ไม่เน้นประสิทธิภาพ (แบบผม) ชนิด ลดไป 10 20 จากซิงค์เดิม ผมเลือก blue orb คับ เพราะว่า ........ มันสวย -*- แค่นั้นแหละ ชอบ

Comment

Scythe Infinity หรือ Ultra120+ เลยครับยุคนี้ ราคาอยู่ในงบทั้งสองตัวหละครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                ถ้าเอาสวยๆ แต่ไม่เน้นประสิทธิภาพ (แบบผม) ชนิด ลดไป 10 20 จากซิงค์เดิม ผมเลือก blue orb คับ เพราะว่า ........ มันสวย -*- แค่นั้นแหละ ชอบ
                ใช้น้ำอยู่มะช่ายหรือครับ หรือมีมากกว่า1เครื่อง

Comment

ใช้น้ำอยู่มะช่ายหรือครับ หรือมีมากกว่า1เครื่อง
                  มีมากกว่า 1 เครื่องครับ คือมี 2 เครื่อง - -"

Comment

zalman 9500 คับ สวยดี

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                      มีมากกว่า 1 เครื่องครับ คือมี 2 เครื่อง - -"
                      ตัวtt blue orb ll ผมก็เคยใช้กับแอทล่อน3000+ 754 อัดไฟ1.65 ใช้ซิลิโคนซิลเวอร์5 เย็นน้อยกว่าxp-120ไม่เกิน1องศาเฮ้อ....กรรมไม่น่าขายเลยตัวนั้นแฟนชอบด้วย

Comment

ตัวtt blue orb ll ผมก็เคยใช้กับแอทล่อน3000+ 754 อัดไฟ1.65 ใช้ซิลิโคนซิลเวอร์5 เย็นน้อยกว่าxp-120ไม่เกิน1องศาเฮ้อ....กรรมไม่น่าขายเลยตัวนั้นแฟนชอบด้วย
                        ผมชอบเพราะมันสวยอย่างเดียวอ่ะครับ เลยซื้อมา - -"

Comment

ผมชอบเพราะมันสวยอย่างเดียวอ่ะครับ เลยซื้อมา - -"
                          สวยกว่าแซวแมวชามข้ามหมาพวกตัวทองแดง หรืออลู หรือผสมกันเสียอีก ยกเว้นfatal1ty อันนี้ต้องยกให้สักตัวแต่ไหงราคาแพงจัง ยังไม่ตกสักทีถ้าตกสัก1700.-เนี่ย น่าสนมากผมจะได้เอาไปติดคู่กับซิงค์fatal1tyที่เป็นvgaอ่ะครับแดงดี แต่เคสcm stacker ฝาปิดอ่ะT_T

แต่ราคา2200ผมเล่นนินจาอ่ะครับเนื่องจากไปล์เยอะดีประสิทธิภาพดีถึงจะสู้ultra-120บ่ได้แต่ผมใช้ไปล์มันอ่ะ ความรู้สึกให้เหมือนการ์ดจออ่ะครับ 8ไปล์ไลน์ กับ12ไปล์ไลน์ อัน12ย่อมดูหรูกว่าและน่าจะแรงกว่า(ไม่คิดความเร็วแรมน่ะ^^")ง่า....จินตนาการซะ....

แต่ผมกำลังสับสนง่ะครับว่าจะเก็บเงินต่อไปเล่นcm aquagate ดีหรือไม่เพราะตัวนี้คลาสสิคดี+แฟนเชียร์ แถมเป็นพาแนลหน้าเคสได้ด้วยมีชาติตระกูลจัง

Comment

จริงๆพอพอกัน อยู่ที่ว่าชอบไหนมากกว่า

Comment

Working...
                            X