Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเจอแบบนี่มั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยเจอแบบนี่มั้งครับ

ผมใช่ M2N-E นะครับ แต่ก่อนใช่แรม 1g แล้วที่นี้จะเปลี่ยนมาใช่ 2g โดยการเพิ่มเข้าไปอีก 1g ใช้แรม Corsair Value Select 1GB DDR2 667 PC-5300 พอเสียบเข้าบอดร์ร้องจ๊ากเลย (ตุ๊ดดดดดด ตุ๊ด ตุ๊ด ยาว 1 สั้น 2 ) เอาเข้าแล้วอ่ะ...เพราะจะเสียบเข้าให้มันเป็น Dula นะครับ
    แล้วลองสลับเสียบดู ก็ร้องเหมือนกันครับผม เอ่าเวรเลย - -" ก็เลยใส่แบบไม่เป็น Dula คือเสียบแบบ ช่อง 1และ 2 นะครับ ไม่ร้องอ่ะ แล้วเวลาใช่งานค้างเครื่องอ่ะครับ แต่ก่อนไม่เคยค้าง พอมาเสียบแรมเข้านี่ล่ะครับค้างเลย ใครรู้วิธีแก้มาช่วยทีครับ เซงมากๆ เวลานอนแทบเอาตีนมาก้ายหน้าผากเลยล่ะ.

ลองใส่ อันใหม่อันเดียวดูยังครับ

Comment

ใส่คู่หนึ่งก่อน แล้วเข้าปรับไบออส ส่วนแรม ให้ปรับเป็น 2Tก่อนครับ

Comment

-2T อยู่แล้วครับผม จะ 1T หรือ 2T ก็นะครับ
        -ยืมเพือนมาลองก็ร้องเหมือนเดิมครับท่าน....-*-

Comment

แรมยี่ห้อเดียวกันหรือเปล่าครับ

Comment

ยี่ห้อเดียวกันครับ

Originally posted by sc View Post
            แรมยี่ห้อเดียวกันหรือเปล่าครับ
            Corsair Value Select 1GB DDR2 657 / 2 ตัวครับ

Comment

ลืมถามรหัสชิพแรมเหมือนกันไมครับ ลองแต่ละตัวดู อาจมีตัวใดตัวหนึ่งเสีย (ลองเครื่องเพื่อนก่อนก็ดี)หรือลองประกอบนอกเคสดู

Comment

เดี๊ยววันนี่ผมจะเอาแรมไปลองเครื่องพี่ดูครับ ว่ามันเปงไง

Comment

รายงานด้วยนะครับ

Comment

แรมไม่เสียครับ...ใช่งานได้ปกติครับ -*- วัยรุ่น งง แบบนี่เครมได้ไหมครับ

Comment

ของผมมันไม่ร้องซักแอะ แต่ตอนเปิดต้องกดแช่ไว้ 3 วินาที แล้วจึงทำงาน

Comment

..

Originally posted by DKUT View Post
                        ของผมมันไม่ร้องซักแอะ แต่ตอนเปิดต้องกดแช่ไว้ 3 วินาที แล้วจึงทำงาน
                        กำ.... สงสัยสิ้นเดือนนี่ต้องขายทิ้งแล้วล่ะนี่ เซง...แต่ต้องลองไปเครมก่อนนะ ไม่รู้ว่าจะได้หรือป่าวครับ ใครรู้อ่ะอาการแบบนี่เราจะเครมได้ไหมครับ..

Comment

ลองเคลียไบออสก่อนครับ ชักปลั๊กออก ถอดถ่านเมนบอร์ดออก..แล้วใส่แรมไป..ค่อยไป เซตในไบออสใหม่ครับ..
                          น่าจะหายลองดูครับ

Comment

ผมไม่รู้ว่าแก้อย่างไรครับ แต่เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้แก้ปัญหาได้สำเร็จนะครับ
                            แรมผม sdram bus 133 128 MB 300 บาท ใช้ดีครับ

Comment

ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหานะครับ

Comment

Working...
                              X