Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock AliveNF6G-VSTA บอร์ดที่คุ้ม และประหยัดจริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asrock AliveNF6G-VSTA บอร์ดที่คุ้ม และประหยัดจริง

Asrock AliveNF6G-VSTA เป็นบอร์ดที่ถือว่าคุ้ม และประหยัดจริงๆนะครับ มีคนใช่กันเยอะ ขายดีกันจริงๆ ถือว่าฮิตกันจริงๆนะครับ เดี่ยวนี้คนหันมาสนใจบอร์ดยี่ห่อนี้กันเรื่อยๆนะครับ เพราะมันถูกนี่ เป็นมิตรกับ เงินของท่านด้วย จริงป่ะครับแล้วก็คุมด้วยนะ สามรถ อัพเกรดอะไรได้หลายๆอย่างในอนาคต (ถ้ามันยังไม่พังไปก่อนนะครับ) พูดเล่นครับ ใครใช้รุ่นนี้อยู่ เข้ามาพูดคุยกันบ้างนะครับ

คุ้มสุดๆเลย

Comment

ไม่เคยใช้เมนบอร์ดอะไรคุ้มเงินเท่าตัวนี้เลย
      ถ้ารูเสียบไฟเมนบอร์ดไม่ได้อยู่ตรงกลางนะ เยี่ยมเลยล่ะ

Comment

ผมก็ใช้แจ่มมากมายเลย

Comment

ผมก็ใช้ครับคุ้มจริง แต่ถ้าความงามและความละเอียดของบอร์ดก็ต้องรับสภาพตามราคาครับ

อีกอย่างคือเรื่อง C อ่ะครับดูแล้วงานไม่ค่อยงามเท่าไรเลย ถ้าเป็นคนมีตังรักสวยรักงามไม่แนะนำบอร์ดตัวนี้

แต่ถ้าคนที่...พอเพียง....และไม่เน้นสวย(โมเอาเอง) ก็ถือว่ายอดเยี่ยมครับ

ปล.เท่าที่ดูเสถียรภาพยังไม่ค่อยเนียบเท่า asus ครับเท่าที่ลองใช้ m2n-e กะ alive ดู alive จะงอแงมากกว่านิดหน่อย ดูแล้วถึกน้อยกว่า

ปล.2 ชิพเซ็ตร้อนมากมายซิงค์ห่วยสุด ๆ - -* (เลยโมซิงค์ p3 มาแปะซะเย็นสบายแระ)

Comment

บอร์ดสามัญชน ประสิทธิภาพสูง

Comment

Originally posted by spellreal View Post
              ปล.2 ชิพเซ็ตร้อนมากมายซิงค์ห่วยสุด ๆ - -* (เลยโมซิงค์ p3 มาแปะซะเย็นสบายแระ)
              ต้องแกะของเดิมมันออกก่อน ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ มันแกะยังไงครับ พอดีไปได้ ซิงค์ของ P2 มาอ่ะครับ ใหญ่เกือบเท่าฝ่ามือ ถ้าประกอบร่างกันได้คงจะช่วยได้เยอะ

Comment

บอร์ดออฟชั่นครบเครื่องจิงๆ OC ได้ดีไม่ขี้เหล่ ราคาถูก

ถึงจะไม่สวยก้อไม่เปงราย เน้นประสิทธิภาพ+ราคาดีกว่า (ไม่ได้พกบอร์ดไปอวดใคร ถ้าเปงมือถือก้อว่าไปอย่าง)

ตังตูตกไปไหนหว่า ^^ ถูกเหมือนทำตังตก

By Computer Operater สังกัด M.I.D.(Management Information System Division)

Comment

เทียบกับM2N-MXนี่อันไหนดีกว่ากันครับถ้าไม่คล๊อก
                  Last edited by redondo16; 20 Jun 2007, 11:46:32.

Comment

แรง ถูกตัง
                    พา 3000+ @2.7 ไฟเดิม ด้วย

Comment

Originally posted by Dio View Post
                      ต้องแกะของเดิมมันออกก่อน ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ มันแกะยังไงครับ พอดีไปได้ ซิงค์ของ P2 มาอ่ะครับ ใหญ่เกือบเท่าฝ่ามือ ถ้าประกอบร่างกันได้คงจะช่วยได้เยอะ
                      แกะของเดิมออกครับก็บีบตัวล็อคอ่ะครับ ซิงค์ที่โมต้องระวังนิดนะครับถ้าใหญ่เกินจะติด sata กะ ic มันของผมโมต้องเจียออกนิดนึง(ติด ic ตอนนี้พอดีแระ)

Comment

Working...
                      X