Announcement

Collapse
No announcement yet.

พยายามอย่าเอาคอมไปทำ JIB นะลองอ่านดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ต้องพยายามอ่านจริงๆสะกดแต่ละตัวดีๆกระทู้นี้ ไม่งั้นงง

Comment

อ่านยากมาก

Comment

Originally posted by bebadboy_chart View Post
        นั่นแหละไม่ได้ว่าทั่วประเทศใอ้ที่ไปทำอยู่เซียศูนย์มันเลยใอ้ช่างทำชื่อบอลถ้ามันอยากจะ Format ก็บอกมาตรงๆเลยไม่ว่าอะไรใอ้นี่อ้อมค้อมผมว่ามันคงเผลอ Format ไปหมดเครื่องแล้วมั้ง
        ไม่ได้ว่าทั่วประเทศนะครับ หมายถึงช่าง___อยู่ร้าน___ที่เซียฯ
        ถ้า___เผลอฟอร์แมตก็บอกมาตรงๆเลยดีกว่า ล่อซะหมดเครื่องเลยCHIPหาย

EDITให้นะครับผม ได้รมย์เหมือนกัน

เป็นโรงเรียนผมไม่ได้ ครูตีตายห่_เลย

Comment

ปกติผมจะชื้อร้านjibที่เซียร์รังสิตประจำและพาเพื่อนไปประกอบมาสามเครื่องแล้วรวมของตัวเอง2เครื่องก็ไม่มีปัญหาอะไรแต่เครื่องสุดท้ายของผมนะผมโชดไม่ดีเลย เมนบอรส์เสียเปลี่ยนตัวใหม่ก็เสียอีกคงเจอล๊อดไม่ดี ฮาด์ดิกใช้ได้ไม่กี่วันเป็นbad เครสใช้ได้ไม่กี่วันปุ่มกดเสีย ดวงไม่ดีเลยแต่ก็เครมได้แต่ต้องรอหลายวันเบื่อตอนรอนี่แหละครับ 15 วันมาตราฐานเลยสำหรับเครมของ jib ทุกร้านมีทั้งดีและไม่ดีครับ

Comment

ผมก็ซื้อที่ JIB แต่ตอนประกอบนี่ทำเอง อิอิเลยโทษช่างไม่ได้

Comment

*-*...งง

Comment

เรื่องนี้ต้องขยาย

Comment

ถ้าผมเป็นช่างก็คง Format ให้ใหม่
                  (เพราะไม่รู้ยัดอะไรลงไปเองบ้าง อาจรวนเพราะของพวกนี้ อาจ jackpot เจ๊งพอดี อาจมีสิ่งไม่พึงประสงค์แบบที่หลายคนบอก แถม...ไม่บอกให้กู้ข้อมูลเก่า)
                  ช่างต้องคิดแล้วว่าเพิ่งลง OS มาใหม่ ยัดการ์ด pci แล้วเปิดไม่ติด ไม่น่ามีข้อมูลสำคัญอันใด

แล้วทำไมไม่ปฏิเสธว่าจะเอากลับมาทำเองล่ะ คิดอะไรในใจอยู่่รึเปล่า....

แต่....แค่ defreg เครื่องก็คงช่วยไม่ได้ คนก็ต้องโดนด้วย เพราะความคิดเหมือนลมปราณ แตกซ่านซะเหลือรับ หุ หุ

ถ้าเรียกพี่อาจดีกว่านี้ เรียกน้าเองนี่หว่า จัดให้ไปที....เอิ๊กกกก เอิ๊กกกก

Comment

ผมก็ไม่รู้ เรื่อง เหมือนกัน คนตั้งกระทู้ดื่น hang เกินวันละ 2 ขวดหรือเปล่า 555

รู้อยู่คำเดียวว่า ร้าน Jib ห่วย ผมไปซื้อ HDD ที่ร้านนี้แหละ
                    ผมบอกให้เค้าลองให้ เค้าทำหน้าไม่พอใจผมเหมือนกะว่ารำคาญผมอย่างงั้นแหละ แล้วกระแทก HDD ที่ผมให้เค้าลองให้ต่อหน้าต่อตา คราวหน้าจะไม่ไปเหยียบ ร้าน Ji อีกเลย

Comment

อ่้านไม่รู้เรื่อง จะพยายมจับใจความต่อไป

Comment

อายเค้าไม่นิ -*-

Comment

อ่านแล้วพอจะรู้เรื่องสรุปได้บ้างอะนะ เอาน่าทีหลังก็อย่าไปใช้บริการก็สิ้นเรื่อง

แต่สำหรับผมตอนที่ไปซื้อก็ซื้อของร้าน Jibพันธุ์ทิพย์ นี่แหละของถูกดี แล้วอีกอย่าง

ประกันส่วนใหญ่เป็นของCom7เลยซื้อมา แต่เอามาประกอบเอง

Comment

อะไรของคุณ

Comment

อ่านแล้วหน้ากลัว สงสัยต่อไปเราต้องซื้อ com ชุด

Comment

เด็กน้อยขี้บ่น

ล้อเล่นค้าบ55+

JIB หรือนี่ หุหุ

Comment

Working...
                                X