Announcement

Collapse
No announcement yet.

Commando นี่สมบูรณ์แบบที่สุดบน ชิพ 965 แล้วหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Commando นี่สมบูรณ์แบบที่สุดบน ชิพ 965 แล้วหรือเปล่าครับ

ใช้กับ C2D E6600

จะบอกว่าสมบูรณ์สุดมันก็ไม่เชิงหรอก คับ แต่ดูโดยรวม ถือว่าดี - ดีมาก
    ใช้คำว่าดีที่สุดคงไม่ได้ เพราะ บางจุดก็มีข้อเสียก็มีเหมือนกัน
    ไม่มีอะไรที่สมบูรณ์แบบที่สุดหรอกคับ

แต่ถ้าถามผม ผมว่ามันแพงไป อิอิ -*-

Comment

แล้ว 965 มันมีอะไรดีกว่าพี่หมีหว่า ?

Comment

ออ ผมหมายถึงว่าในบรรดา mb ที่ใช้ 965 เนี่ย commando มันดีที่สุดไหม
        หรือว่ามีตัวไหนดีกว่าน่ะ

Comment

965ดูเหมือนไม่มีไรดีกว่าพี่หมีครับ

Comment

จากที่เล่นมา ผมว่า commando เอ๋อง่ายสุด เท่าที่เคยเล่นมา ถ้าอัด clock สักเดือนนึง พังแน่ๆ

Comment

Originally posted by newsgau View Post
              จากที่เล่นมา ผมว่า commando เอ๋อง่ายสุด เท่าที่เคยเล่นมา ถ้าอัด clock สักเดือนนึง พังแน่ๆ
              ไปเจอตัวที่มันเอ๋ออะดิ ของผมอัดมาหลายเดือนแล้วไม่เห็นพังเลย

Comment

น้องหมีดีน่ะดี

แต่คู่แข่งถูกกว่านะDarkราคาแค่5000เอง

Comment

น้องหมี กะ Dark

ถ้าเชียร์ให้คนอื่นซื้อ เชียร์น้องหมี
                  ถ้าซื้อเล่นเอง เอาDark
                  เพราะมันถูกกว่า

Comment

หมี อีกคนเล่นมาหลายเดือนแล้วมะเห็นมีปัญหาอาไรเลยกับ E6320 @ 3.0

Comment

ลากแรมดีที่สุดครับ คอนฟิคง่าย ราคาแพง ออฟชั่นดูแล้วเป็นบอร์ดไฮเอ็นด์จริงๆ

ข้อเสียคือ จ่ายไฟได้ไม่ตรงตามที่ปรับครับ ต้องมานั่งไล่ไฟเอง

เรือ่งภาคจ่ายไฟ ต้องยกให้ DFI Infinity Dark ครับ จ่ายนิ่งเน้นๆ ปรับในไบออสแค่ไหน จ่ายเท่านั้นครับ

แต่ข้อเสียของ Dark คือ คอนฟิคยาก แต่ถ้าพยายามเล่นดีดีแล้ว จะลากได้ไกลกว่า Commando อีกครับ (ต้องความพยายามสูงหน่อย) และส่วนใหญ่แล้ว คอมมานโดจะทดแรมขึ้นแล้วลากแรมไปได้ไกลกว่า Dark นิดหน่อยครับ แต่ถ้าลากเอาซีพียูด้วย Dark จะกินขาดครับ

ข้อดีอีกอย่างของ DFI คือ ราคาถูกครับ ตัวรุ่นรอง ไม่มี S ราคาอยู่ที่ราว 4900 เองครับ ถ้าเทียบกับคอมมานโด ราคาแปดพันเท่าไหร่จำไม่ได้ ผมว่าคุ้มกว่าครับ

Comment

แล้วประกันใครดีกว่าครับ
                        Asus = DCom หาซื้อได้ง่าย
                        DFI = ? หาซื้อได้ตาม iT ที่ใกล้บ้านได้ทุกที่ไหมหรือต้องไปพันทิพย์อย่างเดียว

Comment

dfi ประกัน TK เสียเปลียนตัวใหม่

Comment

Originally posted by concept View Post
                            แล้วประกันใครดีกว่าครับ
                            Asus = DCom หาซื้อได้ง่าย
                            DFI = ? หาซื้อได้ตาม iT ที่ใกล้บ้านได้ทุกที่ไหมหรือต้องไปพันทิพย์อย่างเดียว
                            ร้านTKสั่งทางเน็ตใด้ครับ ส่งตรงถึงบ้านไม่เสียค่าขนส่งครับ

Comment

แรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทั้งนั้น

Comment

Working...
                              X