Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้BenQ S41 เล่นเกมDotA และใช้WinXpนะครับเข้ามาหน่อยนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้BenQ S41 เล่นเกมDotA และใช้WinXpนะครับเข้ามาหน่อยนะ

พอดีผม พึ่งซื้อจากงานCommart คือเล่นDotaอยู่แล้วมีปัญหาเด้งไปจอฟ้า
    พึ่งเอแล้วRestartเอง แหะๆ เลยอยากรู้ว่าเพื่อๆพี่ๆที่ซื้อS41ไปหรือคนที่ใช้อยู ่
    มีปัญหากันบ้างหรือเปล่าครับ เวลาเล่นงะครับ บอกต่อกันหน่อยนะครับ
    ปล.ผมเอาไปเคลมที่พันทิฟและแหะๆ อีก1-2อาทิตย์ถึงได้เครื่องใหม่
    หรือว่าเล่นเกมอื่นอยู่แล้วเด้งคุยกันนะครับ
    สำหรับคนที่จะไปซื้อเครื่องใหม่ ตอนนี้Pantipไม่มีของเลยนะครับ

เห็นเพื่อนเล่นอยู่ก็ไม่เป็นไรนะครับ แต่เค้าใช้วิสต้าอ่ะ

เอ่อผมว่าพวกจอฟ้าส่วนใหญ่จะเป็นที่ซอร์ฟแวร์ แต่ถ้ามันขึ้นรายละเอียดกับฮาร์ดแวร์ล่ะก็...เคลมซะตอนยังเคลมได้ ^ ^

Comment

แล้ว มันเกี่ยวกับไม่ได้ลง Driver ของVGAปะครับ
      เพราะตัวนี้พึ่งจะเห็นคนเอาDriverมาปล่อย

Comment

^^^ ถ้าไม่ลงไดรเวอร์ คิดว่าน่าจะเล่นเกมส์ไม่ได้นะครับ

ระวัง+++ เคลมแล้วได้เครื่องมีดอทกลับมา อิอิ เอาให้นอนสะดุ้งเยย ล้อเล่งน่ะครับ

Comment

ผมใช้vistaเล่นDotaกะเกมโหดๆได้สบายไม่มีแฮง

Comment

แล้วคุณ recca ใช้ เวอร์ชั่นไหนอยู่ครับ
            ผมจะได้เตรียมใช้ถ้าได้เครื่องกลับมา ขอบคุณครับ

Comment

เล่น C&C, Tomb Raider (Anniversary) ก๊ะ emu ลื่นไหลดี ยังก่ะใช้โซเก้น :P
              ที่เด้งจอฟ้า บางทีอาจเป็นเพราะเครื่องร้อนไปก็เป็นได้นะคะ อาจไม่ได้เป็นจาก driver เหมอไป

Comment

ผมก็เป็นจะเซ็งเลย เล่นทุกครั้งเป็นทุกครั้ง Driver ก็เอาจากที่นี่ Overclock ไปอ่ะคับ
                มีอีกนะคับ เวลาปิดฝาเครื่องลงมาแล้วพอจะเปิดกดยังไงก็ไม่เปิดคับ ต้องกดปิดแล้วเปิดใหม่
                และจะเจอปัญหาเปิดเครื่องแล้วมันก็ไม่มีไรเลยจอมืด ต้องปิดเปิดใหม่อยู่หลายรอบ เป็นรายทีล่ะ
                Card Reader ก็อ่าน SD Card ผมไม่ได้ ใส่แล้วมันจะอืดๆ ค้างๆ ต้องเอาการ์ดออก แต่ผมใช้กับ
                USB CardReader ก็อ่านได้นะคับนะคับ
                วันนี้จะครบ 7 วันล่ะด้วย ซื้อร้าน Speed นี่แหล่ะ ไม่รู้ว่าจะมีเครื่องให้เปลี่ยนเลยเปล่าอ่ะ ต้องทำงานด้วยอ่ะคับ

Comment

Originally posted by ืีืnungss View Post
                  พอดีผม พึ่งซื้อจากงานCommart คือเล่นDotaอยู่แล้วมีปัญหาเด้งไปจอฟ้า
                  พึ่งเอแล้วRestartเอง แหะๆ เลยอยากรู้ว่าเพื่อๆพี่ๆที่ซื้อS41ไปหรือคนที่ใช้อยู ่
                  มีปัญหากันบ้างหรือเปล่าครับ เวลาเล่นงะครับ บอกต่อกันหน่อยนะครับ
                  ปล.ผมเอาไปเคลมที่พันทิฟและแหะๆ อีก1-2อาทิตย์ถึงได้เครื่องใหม่
                  หรือว่าเล่นเกมอื่นอยู่แล้วเด้งคุยกันนะครับ
                  สำหรับคนที่จะไปซื้อเครื่องใหม่ ตอนนี้Pantipไม่มีของเลยนะครับ
                  ผมก็เป็นเหมือนคุญเลย XP ที่รานเค้าลงมาให้ ซื้อ Commart เหมือนกัน
                  ไม่รู้จะทำไงดี เอาไปเคลมที่พันทิพได้ใช้ไหม บอกเค้าว่าเป็นอะไรแล้วเค้าว่าอย่างไรครับ
                  ผมจะได้ไปบ้าง
                  ปล.จะ7วันแล้ว!!!

Comment

ไม่มีใครเป็นเลยหรอ

Comment

ส่วนมากปัญหานี้มันน่าจะเกิดจากตัว Win ที่มันเป็นของก๊อปมากกว่ามั้งครับ ลองใช้วิสต้าที่มันติดมากะเครื่องเล่นดูสิ

ปล. รุ่นนี้มันให้วิสต้ามาใช่ป่าว

Comment

Originally posted by iSukasam View Post
                        ผมก็เป็นจะเซ็งเลย เล่นทุกครั้งเป็นทุกครั้ง Driver ก็เอาจากที่นี่ Overclock ไปอ่ะคับ
                        มีอีกนะคับ เวลาปิดฝาเครื่องลงมาแล้วพอจะเปิดกดยังไงก็ไม่เปิดคับ ต้องกดปิดแล้วเปิดใหม่
                        และจะเจอปัญหาเปิดเครื่องแล้วมันก็ไม่มีไรเลยจอมืด ต้องปิดเปิดใหม่อยู่หลายรอบ เป็นรายทีล่ะ
                        Card Reader ก็อ่าน SD Card ผมไม่ได้ ใส่แล้วมันจะอืดๆ ค้างๆ ต้องเอาการ์ดออก แต่ผมใช้กับ
                        USB CardReader ก็อ่านได้นะคับนะคับ
                        วันนี้จะครบ 7 วันล่ะด้วย ซื้อร้าน Speed นี่แหล่ะ ไม่รู้ว่าจะมีเครื่องให้เปลี่ยนเลยเปล่าอ่ะ ต้องทำงานด้วยอ่ะคับ
                        http://forums.overclockzone.com/foru...t=68090&page=4

คนในห้องนี้ เค้าค้นพบ วิธีแก้ hibernate-sleepไม่ได้

อีกอย่างนะ ไดร์เวอร์ ของวิสต้าบางตัวใช้กับ xp ได้

Comment

ลองลงแล้วคับ

ผมได้ลง Driver การ์ดจอใหม่แล้วคับ ที่คุณ humm มาโพสไว้แต่ก็ยังเล่น DotA แบบ Online แล้วยังหน้าจอฟ้าอยู่คับ
                          แต่ว่าอาการปิดฝาแล้วเครื่องแล้วจอจะมืดต้องปิดแล้วเปิดใหม่นี่ ใช้ได้แล้วคับ เหลือแต่ DotA เนี่ยแหล่ะ เห้อ อยากเล่น DotA ได้อ่ะคับ

Comment

หา ลงวินโดใหม่ window original may 2007 หายนะ ลองดูๆ

Comment

เป็นที่ วินโดว์มากกว่าคร้าบไม่น่าจะเป้ฯที่ไดว์เวอร์

Comment

Working...
                              X