Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงVista แล้วต่อเน็ตไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงVista แล้วต่อเน็ตไม่ได้ครับ

คือว่ามันต้องทำยังไงบ้าง

โย้ๆ นั้นอ่ะดิต้องทำงัยมั้งอ่ะ ไม่เคยใช้Vistaซะด้วยซิ เหอะๆๆๆ....
    แล้วเข้ามาตอบทำไมเนี่ยะเรา หลบดีฟ่า....

Comment

อ่าว นึกว่ามีคำตอบแระ จะมาดูดฟามรู้ซะหน่อย

ของผมใช้ adsl ก็ใช้วิสต้าต่อเน็ทเองเลย ไม่ต้องลงโปรแกรมอ่ะคับ ใส่ user/pass ก็พริ้วได้เลย

Comment

ใช้เน็ตของอะไรครับ
        เป็นadsl หรือป่าวครับ
        Modem อะไร
        จริงๆ ถ้าเป็น adsl ของtrue แค่ลง ไดรเวอร์ของ Modem ก็น่าจะใช้ได้แล้วครับ

แต่ถ้าไม่ใช่ก็
        คลิ๊กที่ ปุ่ม Strat ---> Connect to---->Set up a connection or network---
        -->Set up a dial-up connection
        ประมาณนี้ครับ

Comment

คงต้องรอมั๊งครับ.......coming soon.....อิอิ

Comment

คือว่าอยู่หอมันเป็นสายแลน แต่ตอนลงxpมันเล่นได้ พอลงวิสต้ามันเห็นเน็ตเวิร์กแต่มันต่อเน็ตไม่ได้

Comment

ตอนผมลงก็ไม่ได้ set อะไรเลยนะ เอาสายแลนเสียบก็เล่นได้เลย

Comment

Working...
              X