จะ oc คอมที่มียี่ห้อได้มั้ยคับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: จะ oc คอมที่มียี่ห้อได้มั้ยคับ

ผู้มาเยือนohmmy
    Guest

Default จะ oc คอมที่มียี่ห้อได้มั้ยคับ

ผมใช้ compaq presario sr1208al
    board : msi ms-6580
    chip set : Intel i845G
    P4 2.8ghz
    ram : 640

ผมหาโปรแกรมหลายตัวมาลองแล้วก็ไม่ขยับเลย...ใน bios ก็ไม่มีให้ปรับ...
    ผมจะสามารถ oc มันได้มั้ยคับ คัยรู้ช่วยบอกวิธี...
    thankzz.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ทำใจครับ ใช้เดิมๆ ดีแล้วละครับ
    เครื่องพวกนี้ไม่เหมาะสำหรับ การมา o/c ครับ
    เดี๋ยวอายุการใช้งานจะน้อย ปาวนะ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เครื่องแบร์นถ้าจะยาก มองข้ามเรื่องนี้ไปเหอะครับ....

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

ผมใช้เครื่องแบรนด์มาหลายยี่ห้อ โดยเฉพาะยี่ห้อนอก อย่าง Hp Acer ส่วนมากใช้กับเครื่องออฟิศ เพราะเจ้านายเป็นฝรั่งที่ Paranoid เอามากๆ จะไม่ยอมให้ใช้หรือประกอบเครื่องคอมเลย กลัวเครื่องเจ๊งเอามากๆ อธิบายยังไงก็ไม่ยอมฟัง

บอกได้เลย ว่ายากมากครับ เพราะทุกส่วนในเครื่องถูกประกอบมาให้ "พอดี" กันแบบสุดๆ ทุกอย่างเลย ทั้งแรม การ์ดจอ ฮาร์ดดิสก์ โดยเฉพาะPSU กับบอร์ด ไม่เว้นแม้กระทั่งเคส มันพอดีกันแบบสุดๆ เพิ่มอะไรแทบไม่ได้เลย ไบออสก็เป็นแบบของมันโดยเฉพาะ

ใช้แบบเดิมๆนี่ล่ะครับ ดีที่สุดแล้ว

OverclockZone Member Poomsan's Avatar
    computer&Internet

ถึง oc ก็ได้น้อยมากๆ ไม่คุ้มหรอกคับ อิอิ

Bookmarks

Bookmarks