Announcement

Collapse
No announcement yet.

MX1 ทาให้ถูกวิธี ทายังไง... ผมไม่กลัวเปลืองด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MX1 ทาให้ถูกวิธี ทายังไง... ผมไม่กลัวเปลืองด้วย

ซื้อมาลองไปแล้ว 1 หลอดครับ แต่มันไม่เหมือนซิลิโคนอื่นๆเลย มันเหนียวและหนืดแบบสุดๆ เคยใช้ซิลิโคนธรรมดาแค่บีบลงไปแล้วใช้บัตรแข็งๆกรีดไปมาให้เรียบและบาง ใส่ซิ้งคืก็เรียบร้อย แต่ตัวนี้มันยิ่งกรีดยิ่งติด ยิ่งหนา บางทีแหว่งอีก ผมกลัวจะเป็นฟองอากาศเลยต้องบีบเพิ่มจนเละเทะไปหมด พอประกอบแล้วรู้เลย ว่าผมละเลงมันหนาเกินไป สิ้นเดือนนี้จะเปลี่ยนเคส เลยกะว่าจะซื้อมาทาใหม่ เลยอยากถามว่า...

ใช้ยังไงถึงจะถูกต้องครับ ไม่กลัวเปลืองด้วย เพราะผมไม่ได้ถอดซิ้งค์บ่อย ใช้ครั้งเดียวหลอดนึงเลยก็ได้ แต่ขอให้มันแนบและเต็มกระดองซีพียูโดยไม่มีฟองอากาศก็พอ

หง่า วิธีทามันก็มีบอกในเวปครับ เอาง่ายๆ บีบแค่ตรงกลางกระดอง(แค่ประมาณเมล็ดถั่วเขียวก็พอครับ) แล้วก็เอาซิงค์คุณ วางลงไปแล้วก็หมุนๆ ซ้ายขวา เบาๆ ซัก1-2 ครั้งแล้วล๊อคซิงค์เข้ากับบอร์ดเลยครับ

Comment

หยดตรงกลางใหญ่ประมาณสองหัวไม้ขีดเลยครับสำหรับอินเทล
      ใส่ซิ้งลงไปแล้วกด บิดไปบิดมาเล็กน้อย แล้วล๊อกเลย
      เด๋วมันจะละลาย แล้วกระจายตัวจนเต็มเองครับ

Comment

แล้วถ้า Water Block ละคับ ทำไงๆ

Comment

Originally posted by Terabyte View Post
          แล้วถ้า Water Block ละคับ ทำไงๆ
          ทำเหมือนกันครับ

Comment

อย่าไปเสียดายเลย ครับ นานๆๆได้ใช้ ที

Comment

ใช้วิธีหยดตรงกลาง แล้วกดซิ้งค์บี้ๆๆ ซัก2-3 ทีแบบนี้ ตรงส่วนมุมๆ ของกระดอง มันจะไปทั่วถึงหรือป่าวอ่ะครับ ? มันน่าจะกระจายเป็นรูปวงกลมนี่นา

หรือผมเข้าใจไรผิดครับ

Comment

Originally posted by Gamerkung View Post
                หง่า วิธีทามันก็มีบอกในเวปครับ เอาง่ายๆ บีบแค่ตรงกลางกระดอง(แค่ประมาณเมล็ดถั่วเขียวก็พอครับ) แล้วก็เอาซิงค์คุณ วางลงไปแล้วก็หมุนๆ ซ้ายขวา เบาๆ ซัก1-2 ครั้งแล้วล๊อคซิงค์เข้ากับบอร์ดเลยครับ
                ตามนี้เลยครับ ยืนยัน ใช้อยู่ เห็นผลเลยจริงๆ

Comment

สะดุดนิดตรงเม็ดเท่าถั่วเขียว
                  ผมกะประมาณเนี้ย ดูรูปแล้วทำตามไปด้วยเลยครับ

http://www.arctic-cooling.com/downlo...mx1_retail.pdf

Comment

ขอบคุณทุกความเห็น และลิ้งค์ที่ให้มาครับ สิ้นเดือนนี้จะได้ลองอีกที

Comment

หลอดประมาณเท่าไหร่ครับว่าจะซื้อมาใช้อยู่

Comment

300-350 ครับ หลอดยาวๆ เนื้อสีเทาๆ

Comment

Originally posted by rts20d View Post
                          หลอดประมาณเท่าไหร่ครับว่าจะซื้อมาใช้อยู่
                          ตะวันนาเลยทั่น หลอด 320 ราคาพอๆ กับพันทิพ แต่ใกล้กว่ากันเยอะเลย

Comment

Originally posted by CBR150 View Post
                            ตะวันนาเลยทั่น หลอด 320 ราคาพอๆ กับพันทิพ แต่ใกล้กว่ากันเยอะเลย
                            โอ้วขอบคุณครับท่าน...เออเรือ่งปั้มน้ำพอดียังไม่ว่างไปบ้านหม้อเลยช่วงนี้..งานชุกนิดหนึง..คงไกล้ๆสิ้นเดือน
                            จะไปซื้ออะไหล่ พวกไอซีเข้าออฟฟิศนะครับ..

Comment

ลายเซนต์ท่าน gidd009 กวนดีนะคับ ทำไมไม่เปลี่ยน เทอมอลเทค เป็น เธอม่องเท่ง อะ ฮากว่า

Comment

Working...
                              X