Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี ตัวแปลง ide เป็น sata ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี ตัวแปลง ide เป็น sata ไหมครับ

พอดีซื้อ asrock alive มา ดันมี ide ให้แค่ช่องเดียว (ซวยเจงๆ ซื้อมาไม่ทันได้ดูว่าเป็นแบบนี้)

ผมมี hdd แบบ ata 2 ตัว เลยคงต้องยก ide ให้กับ dvd-rw แทน - -''

แล้ว มีมี ตัวแปลง ide เป็น sata ไหมครับ ถ้ามีราคาเท่าไหร่ครับ

หรือพอมีวิธีช่วยที่ดีกว่านี้จะดีมากคับ ขอบคุณครับ

น่าจะมีนะ หรือ ผมจำผิดก็ไม่รู้ อ่ะ

Comment

มีขายครับ ตามพันทิป ตัวล่ะ 350 หรือ 400 ไม่แน่ใจครับ

Comment

dvd-rw ใช้ sata หรอครับ

Comment

Originally posted by punnova View Post
          dvd-rw ใช้ sata หรอครับ
          เปล่าครับ asrock มันมี ide แค่ ตัวเดียว แต่ผมมี dvdrw 2 ตัว hdd แบบ ide 2 ตัีว

ก็คงต้องยก ide ให้ dvd-rw ไป

ตอนนี้ผมต่อแก้ขัดไปก่อน เอา dvdrw กับ hdd ide อย่างละตัวมาต่อกันพลางๆ = =''

Comment

IDE-แปลง-->SATA มีครับแต่ SATA-แปลง->IDE นี่ไม่เคยเห็นนะ

Comment

1000ทิพก็หายากเอาการอยู่นะ ส่วนมากแถมมากับบอร์ดอ่ะเยอะเลย ผมมีอยู่ตัวปล่อยไปแว้ว....

Comment

ลองหาที่เป็นการ์ด pci -> 2xIDE สิครับ ผมว่าหาง่ายกว่านะ ราคาถูกด้วยประมาณ 150 บาท อ่ะครับ ^^

Comment

Originally posted by TogTag View Post
                  ลองหาที่เป็นการ์ด pci -> 2xIDE สิครับ ผมว่าหาง่ายกว่านะ ราคาถูกด้วยประมาณ 150 บาท อ่ะครับ ^^
                  ขายที่ไหนอ่ะครับ 150 บาท

วันนี้ไปดูมา pci to ide มีสองหัว ต่อ raid ได้700 - 800 ขึ้น แพงมากเลยไม่ได้ซื้อมา

Comment

150-250 บาทครับ ชั้น 4 พันทิพย์ ด้านหลังโซนขายของเก่า

Comment

มีหมดละครับ SATA to PATA และ PATA to SATA

PATA to SATA ที่ว่า หมายถึง Slot บน M/B เป็น IDE แปลงไปเป็น SATA มันวิ่งแค่ 133 เท่านั้นละ

เคยเห็นละ *-*

Comment

เคยเห็นที่แถมมากะบอร์ด abit

Comment

Working...
                        X