overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: ทำไมใครๆก็ไม่รักวิสต้าครับ..ผมใช้อยู่กะตัว S41 ชอบมากๆ

PopPo
    Guest

Red face ทำไมใครๆก็ไม่รักวิสต้าครับ..ผมใช้อยู่กะตัว S41 ชอบมากๆ

ตอนนี้ผมใช้ Vistaอยู่ครับ ใช้กะตัว BenQ S41 ก็มีโปรแกรมให้ใช้เยอะนะครับ ทำไมทุกคนชอบบอกว่าวิสต้าไม่รองรับอย่างนู้นอย่างนี้ ผมลงเวอร์ชั่น Ultimate ครับ แล้วก็ลงโปรแกรมที่ผมเคยใช้อยู่ได้เกือบทุกตัวทั้ง Ms.Office 2003, Photoshop CS3, Dreamweaver CS3, Adobe Reader, Flash, Kaspersky Antivirus, Wimamp เกมส์ก็ลงได้เกือบหมดทั้ง PES 6, Oblivion, C&C3 ,BMFE 2 , Gothic3, Carbon, GTR2 และอีกสารพัดเกมส์ที่จะหามาประลองความแรงเครื่อง แล้วส่วนตัวก็ชอบ interface Vista มากๆ และระบบที่สะดวกมากขึ้น จนไม่คิดจะกลับไปใช้ XP อีกแล้วล่ะครับ ดีใจที่ได้ใช้ระบบที่ใหม่สุดๆตอนนี้ ....แต่ถ้าใครจำเป็นต้องใช้โปรแกรมเฉพาะที่มันยังใช้กับ Vista ไม่ได้ก็ต้องกลับไปใช้ XP ล่ะครับ

OverclockZone Member

คือผมไม่ลง vista เพราะ มันกินแรม มากกว่า XP ครับ แล้วผมจำเป็นต้องใช้ แรม ในการใช้ VMWare เปิด Team linux หลายๆจอ จอละ 256mb ทำงานครับ แล้วข้างนอกผมก็ใช้รัน VS 2005 อีก แรมผม 2 กิ๊กเองครับ ใช้ XP มันยังพอไหว ถ้า vista ผมคิดว่าอาจจะไม่ไหวแน่ครับ

ผมลงสองตัวครับ แต่ชอบใช้วิสต้ามากกว่า

OverclockZone Member sirapob's Avatar

ใช้ยากครับ หน้าตาไม่คุ้นเอามาก ๆ

OverclockZone Member TcFT's Avatar

ผมใช้ XP ที่สวยเหมือนวิสต้าง่ะคับ เรื่องการใช้งานมันคุ้นเคยกว่าเลยยังไม่เปลี่ยน สุดท้ายก้อคือรอเกมส์ DX10 ออกค่อยเปลี่ยนคับ หุหุ

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

ความจริงแล้ว Vista ใช้งานง่ายกว่า XP มากๆ ไม่ต้องคั้งค่าอะไรยุ่งยากนัก ของผมรุ่นต่ำกว่า S41 อีกครับ (ใช้งานทั่วไป 512 mb เอาอยู่ครับ)

OverclockZone Member Fatal1Ty's Avatar

๊Ubuntu ครับ

OverclockZone Member Paris's Avatar

คนมันอยากใช้ของใหม่ แต่พอเอาไปใช้กับโปรแกรมตัวเองแล้วมีปัญหา ก็เลยแอนตี้น่ะ

ไม่มีไรมากหรอกครับ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

วิสต้าห่วยเกินไปที่จะใช้มันครับ

OverclockZone Member Macro's Avatar

Smile

มันลงโปรแกรมที่ผมจะใช้บ่ได้

OverclockZone Member recca's Avatar

ก็เหมือนตอนXPออกใหม่ๆแหละครับ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

Quote Originally Posted by recca View Post
    ก็เหมือนตอนXPออกใหม่ๆแหละครับ
    ใช่เลยคับ

Quote Originally Posted by hellods View Post
    ความจริงแล้ว Vista ใช้งานง่ายกว่า XP มากๆ ไม่ต้องคั้งค่าอะไรยุ่งยากนัก ของผมรุ่นต่ำกว่า S41 อีกครับ (ใช้งานทั่วไป 512 mb เอาอยู่ครับ)

แรม 512
    celeron M
    GMA 950

เล่น vista ไหวเหรอครับ
    แถมยังรัน flip 3d ได้อีก

OverclockZone Member คิม's Avatar

ยังไม่เหมาะเล่นเกมส์ครับ หน่วงเกินไป Driverยังไม่ลงตัว

หากจะเอามาพิมพ์งานเล่นเนตฟังเพลง ก็ไม่ว่ากันครับ

ps000000
    Guest

ผมว่ายังไม่ค่อยเข้าที่น่ะครับ อาจจะต้องรออีกสัก ปีสองปี

ลองหา ไดร์เวอร์ อุหกรณ์ รุ่นเก่าดิ เช่น
    โมเด็ม สแกน ปริ้นอะ คุณหาได้ปะละ
    กล้อง ยี่ห้อ โนเนม อะ bluetooth
    อีกหลายอย่างอะ นี่แหละเหตุผล อย่างอื่นผมว่าดีหมดแหละ

GIGABYTE United
    Castle Of Games

Vista ก็ดีครับหากเครื่องคุณไวพอ ผมก็ใช้อยู่ครับ แต่ข้อด้อยตรงที่ว่าไม่รองรับเกมหลายเกมและโปรแกรมบางอย่าง ส่วนมากนะ

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

ตอนแรกๆก็แอนตี้ครับ เพราะมันกินแรมมากมาย แต่ตอนนี้ผมใช้มาประมาณ 1 อาทิตย์ละ
    ปัญหาที่พบคือ เราต้องสรรหาโปรแกรมเวอร์ชั้นใหม่ๆหน่อย ไม่งั้นมักจะบัก
    ผมใช้ทำงานพวก Flash Photoshop Illusator ประมานนี้
    ปัญหาตอนที่ใช้กับXP คือบางทีโปรแกรมหลุด ค้างบ่อย(อาจเพราะเเรมน้อย ตามสเปกด้านล่าง)
    แต่พอมารันบนVista มันค้างน้อยลง โหลดโปรแกรมได้เร็วขึ้น ทั้งๆที่ สเปกคงเดิม
    แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าVista ดีนะ ต้องลองใช้ไปสักพักก่อน ถ้าถูกใจจริงๆ คงยอมควักตังค์ซื้อแท้

ปล0.ผมว่าโดยรวมตอนนี้Vista ดีกว่าตอนออกมาใหม่ๆเยอะ
    ปล1.ใช้Vista Ultimate 32 Bit OEM DELL อัพเดทได้ 100 เปอร์เซ็นครับ
    ปล3.เพื่อนผมมันเห็นผมใช้แล้ว มันก็ใช้ตามกันหมดเลย เพราะแผ่นผมหามา มันขอกันง่ายๆ
    ปล4.ลองปรับแต่งดีๆครับสำหรับคนแรมน้อย(ผมด้วย) ตอนที่ลงตอนแรกใช้เวลาในการบูท ตัววิ่ง วิ่งประมาน 20 ขีดUp ตอนนี้ ไม่เกิน 7
    ปล5.เฉลย :: ใช้ Vista Manage ช่วยท่านได้
    Last edited by iLLuSioNEx; 7 Jul 2007 at 14:09:49.

หลงรัก Dreamscene

บรรเจิดมั่กๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks