Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ lcd สำหรับเล่นเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ lcd สำหรับเล่นเกม

จอ lcd สำหรับเล่นเกม ไม่ทราบว่า 17" หรือ 19" ดีครับ

ถ้างบถึงก็19นิ้วเลยครับท่าน

Comment

สำหรับผม ผมว่า LCD 17" มันก็ใหญ่แล้วนะ แล้วแต่งบแล้วกันคับ

Comment

19 นิ้วไปเลยครับซะใจสุด ๆ

Comment

ครับ 19" ไปเลย แต่ถ้าจะ 20-22" ต้องดูเรื่องการ์ดจอนิดนึงนะ
          เจอมากะตัวเลย

Comment

Originally posted by Macro View Post
            ครับ 19" ไปเลย แต่ถ้าจะ 20-22" ต้องดูเรื่องการ์ดจอนิดนึงนะ
            เจอมากะตัวเลย
            มีปัญหาไรหรอครับ กาดจอ จอ 20 22

Comment

เล่นเกมกับจอใหญ่ๆ..เฟรมเรทจะตกมั้ง ถ้าการ์ดจอแรงไม่พอ...

Comment

Originally posted by interbot View Post
                มีปัญหาไรหรอครับ กาดจอ จอ 20 22
                ตามที่ท่าน armyman ว่าไว้ขอรับ
                การ์ดจอจะทำงานหนักขึ้น จอ 17" กับ 19" มี native resolution ที่ 1440x900
                ส่วน 20" กับ 22" จะอยู่ที่ 1680x1050 ขอรับ

ขนาดที่เพิ่มขึ้นก็การ์ดจอทำงานหนักขึ้นนั่นแล...

Comment

1440*900 เป็นจอวายสกรีนครับ ถ้าจอ 19 นิ้วปรกติอยู่ที่ 1280*1024 ครับ

Comment

งบเยอะซื้อใหญ่ๆไปเลยครัย สะจายก่ากาน

Comment

ของแบบนี้มันซื้อมาแล้วอัพทีหลังไม่ได้นะครับท่าน มีเท่าไหร่จัดไปให้หมด

Comment

17 เล็กไปแล้วสำหรับตอนนี้ เอา 19 ครับ

Comment

ต่อกับ TV เลย สะใจกว่า

Comment

19 wide ผมใช้ที่ 1152 by 864 อ่ะ

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
                              19 wide ผมใช้ที่ 1152 by 864 อ่ะ
                              ถ้าท่านตั้งความละเอียดนี้ภาพจะยืดครับ แล้วก็ตัวหนังสือจะไม่ชัดด้วย ลองปรับใหม่ดูครับ 19 wide จะต้อง 1440*900 เท่านั้นถึงจะชัดที่สุดครับ

Comment

Working...
                              X