Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ CPU หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ CPU หน่อยครับ

คือว่าผมมีงบ 5000 จะซื้อ CPU มาใส่กับ Dark อ่ะครับ
    ไม่ทราบว่า จะเอาตัวไหนดีครับ แบบว่าลากไกลๆหน่อย แล้วก้อแรงๆครับ
    ตัวที่ผมเล็งไว้คือ E6300 มือสองอ่ะครับ
    พี่ๆว่าไงกันบ้างครับ หรือว่าผมควรไปเล่นบอร์ดตัวอื่นที่ถูกกว่านี้แล้ว
    เอาเงินไปเพิ่มให้กับ CPU ดีไหมครับ
    แล้วCPU รุ่นใหม่ๆ นี่ตันกันรึเปล่าครับ
    ช่วยชี้แนะน้องใหม่หน่อยนะครับ

ดีครับ ไปส่องหา week เทพๆ เลยครับในบอร์ดมือ2ผมเห็นมีคนปล่อยอยู่
    cpu ไม่ว่าตัวไหน อยู่กับ พี่มืด แจ้งเกิดทุกตัว
    Last edited by อิมพีเรียล; 20 Jun 2007, 11:48:53.

Comment

ผมว่า 6320 นะน่าจะดีกว่านะครับ หรือว่า ถ้ามือสองรองไปต่อ ๆ 6600 มาก็ดีนะครับ "เพื่อได้ครับ" (อันนี้ไม่ค่อยแนะนำอาจโดนไล่ตืบ ไม่รับประำัำกันความปลอดภัยนะครับ หุ หุ) แต่ถ้าไม่รีบรอ 6350 ออกมาก็ดีนะครับ อันนี้น่่าเล่นนะครับ แต่ยังไม่แน่ใจราคาครับ

Comment

Originally posted by dnet View Post
        ผมว่า 6320 นะน่าจะดีกว่านะครับ หรือว่า ถ้ามือสองรองไปต่อ ๆ 6600 มาก็ดีนะครับ "เพื่อได้ครับ" (อันนี้ไม่ค่อยแนะนำอาจโดนไล่ตืบ ไม่รับประำัำกันความปลอดภัยนะครับ หุ หุ) แต่ถ้าไม่รีบรอ 6350 ออกมาก็ดีนะครับ อันนี้น่่าเล่นนะครับ แต่ยังไม่แน่ใจราคาครับ

แล้วไม่ทราบว่า E6320 มันลากไกลหรือเปล่าครับ

Comment

6320 ขอรับ L2 เยอะ

Comment

Originally posted by ru View Post
            แล้วไม่ทราบว่า E6320 มันลากไกลหรือเปล่าครับ
            สำหรับผม ผมว่าไปเน้นที่แรมดีกว่าคับ

E6320 ก็ดีคับแต่มันราคา ประมาณ6000บาท งบจะเกิน

Comment

แรมผมได้มาแล้วครับ
              D9GMH ครับ
              แนะนำหน่อยล่ะกันครับ

Comment

Working...
              X