Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบหรือถอด HandyDrive จะมีแต่เสียงเหมือนทุกอย่างเรียบร้อยดี..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบหรือถอด HandyDrive จะมีแต่เสียงเหมือนทุกอย่างเรียบร้อยดี..

แต่กลับหา HandyDrive ในมายคอมไม่เจอ.. เคยเป็นอยู่ครั้งหนึ่ง แล้วอีกสัก2-3วันก็ใช้ได้ปรกติ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร..

จากประสบการณ์ส่วนตัวนะ(ย้ำ....ส่วนตัวนะ)
    มันหาไดร์เวอร์เดิมมันไม่เจออ่ะเปล่าอะ
    ไม่ก็บางทีไปเสียบรูอื่นที่ไม่เคยเสียบไว้เลย

Comment

ผมก็เคยเป็นนะ ส่วนใหญ่จะเป็นกับ USB ด้านหน้า พอย้ายไปเสียบข้างหลังก็หาย

Comment

Originally posted by dears View Post
        จากประสบการณ์ส่วนตัวนะ(ย้ำ....ส่วนตัวนะ)
        มันหาไดร์เวอร์เดิมมันไม่เจออ่ะเปล่าอะ
        ไม่ก็บางทีไปเสียบรูอื่นที่ไม่เคยเสียบไว้เลย
        ครับก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ไปดูใน Hardware Manager ก้เรียบร้อยดีนี่

Originally posted by bluelink View Post
        ผมก็เคยเป็นนะ ส่วนใหญ่จะเป็นกับ USB ด้านหน้า พอย้ายไปเสียบข้างหลังก็หาย
        ก็เคยเจอเป็นงี้แหละครับ เสียบหน้าไม่เสียบหลังก็ไม่ แต่ครั้งนี้ไม่ละครับทั้งหน้าและหลัง..
        Last edited by hornetpc719; 20 Jun 2007, 13:48:00.

Comment

เอาชัวร์ๆเลยนะ อัดไดร์เวอร์เพิ่มเลย....

Comment

Originally posted by dears View Post
            เอาชัวร์ๆเลยนะ อัดไดร์เวอร์เพิ่มเลย....
            ไดร์เวอร์ที่ให้มากับทัมไดร(หย่าร้างกันอยู่ตั้งแต่แกะกล่อง) หรือไดร์ชเวอร์เมนบอร์ดอะครับ ท่านเดียร์

Comment

มีหย่าร้างกันด้วยแฮะ เหอะๆๆๆ

ไดร์เวอร์USBของMB ส่วนมาก(ย้ำ....ส่วนมาก)ไม่มีผลใดๆทั้งสิ้น สังเกตุได้จากเวลาติดตั้งไดร์เวอร์USBมันมักจะไม่ค่อยได้ติดตั้งเลย ประมาณว่าOSมันหาเจอแล้วซะงั้น แต่ว่าน่าจะต้องลงไดร์เวอร์ในส่วนของHandyDriveเพิ่มเติมลงไป เพราะอุปกรร์พวกนี้มักมีปัญหาเยอะเวลาเราใช้งานUSB ไม่ว่าจะเป็นอุปกรณ์อะไรก็ตามที เวลานำมาเสียบใส่USBมันมักจะวิ่งหาไดร์เวอร์จากOSว่าตัวไหนเหมาะสมจะเรียกใช้งานได้ แต่เราก็ข้ามปัญหาเรื่องนี้ได้ไปเลยด้วยการจำเพาะไดร์เวอร์ให้กับอุปกรณ์แต่ละชิ้นไปเลย แต่คราวนี้ปัญหาที่จะตามมาก็คือ บางครั้ง(ย้ำ....บางครั้ง)เวลาเอาไปเสียบกับช่องอื่นมักมีปัญหาบ้างหละว่าหาไม่เจอ หรือไม่ก็เวลาเอาอุปกรณ์ตัวอื่นที่นอกเหนือจากHandyDriveที่เคยลงไดร์เวอร์เอาไว้ มาเสียบใส่ช่องที่เคยเสียบHandyDrive บางทีก็หาไม่เจอเอาซะอีก
              เฮ้อ....ปัญหาโลกแตกจริงๆ ผมว่าหลายคนคงเจอเรื่องแบบนี้กันบ้างแหละครับ อยู่ที่ใครจะซีเรียสกับมันมากน้อยแค่ไหน
              ปล.บ่นมากไปละเรา เหอะๆๆๆ กลับบ้านดีกว่า ฝนจะตกแว้ว....

Comment

ซีเรียสจริงๆครับ มานต้องใช้บ่อยๆ..

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
                  ซีเรียสจริงๆครับ มานต้องใช้บ่อยๆ..
                  กลับถึงบ้านแว้ว งั้นมาบ่นต่อ
                  ลองลงไดร์เวอร์เพิ่มเลยงั้น ลองหาดูนะครับ ถ้าไม่เจอลองลงรุ่นเอาไว้เดี๋ยวผมช่วยหา ได้ไม่ได้ค่อยมาว่ากันอีกทีนึง....

Comment

กลับถึงบ้านแว้ว งั้นมาบ่นต่อ
                    ลองลงไดร์เวอร์เพิ่มเลยงั้น ลองหาดูนะครับ ถ้าไม่เจอลองลงรุ่นเอาไว้เดี๋ยวผมช่วยหา ได้ไม่ได้ค่อยมาว่ากันอีกทีนึง....
                    ผมก็ยังบ่นอยู่เลยเนี่ยๆ..

THK.ๆหลายเน้อ.. A-DATA my flash 2.0GB กับ TOSHIBA 512
                    USB 2.0

Comment

A-DATA ผมเลือกรุ่นไม่ถูกแฮะ เหอะๆๆๆ
                      http://www.adata.com.tw/adata_en/sup...verType=driver

Toshiba ผมก็ไม่รู้รุ่นอีกแหละ เลือกยากชะมัดเลยอ่ะ
                      http://eu.computers.toshiba-europe.c...ivers_bios.jsp

Comment

ขบอบคุรครับ

Comment

ถ้าเสียบเจ้า Thumb drive กับเครื่องอื่นไม่มีปัญหา เมนบอร์ดท่านน่าสงสัยครับ

Comment

A-DATA ผมเลือกรุ่นไม่ถูกแฮะ เหอะๆๆๆ
                            http://www.adata.com.tw/adata_en/sup...verType=driver

Toshiba ผมก็ไม่รู้รุ่นอีกแหละ เลือกยากชะมัดเลยอ่ะ
                            http://eu.computers.toshiba-europe.c...ivers_bios.jsp
                            ยังหาไม่เจอครับ ท่านเดียร์ THK. ครับ

Originally posted by Pat_CSSU View Post
                            ถ้าเสียบเจ้า Thumb drive กับเครื่องอื่นไม่มีปัญหา เมนบอร์ดท่านน่าสงสัยครับ
                            ก็น่าสงสัย แต่ปริ๊นเตอร์หรืออุปกรณ์อย่างอื่นก็ใช้งานได้ปรกติครับ..

Comment

Working...
                            X