Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการ์ดจอ GF 7300GT 256MB ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการ์ดจอ GF 7300GT 256MB ด้วยครับ

ช่วยแนะนำการ์ดจอ GF 7300GT 256MB ด้วยครับว่าจะใช้ยี่ห้อไหนดีครับ (เห็นเพื่อนใช้ของ Forsa อยู่มันบอกว่าถูกดีแต่พอใช้เล่นจริงๆกลับไม่ค่อยดีเลยครับ เล่นไปซักพักสีแตกแล้วเครื่องก็แฮ็งไปเลยครับ)

Originally posted by Contona View Post
    ช่วยแนะนำการ์ดจอ GF 7300GT 256MB ด้วยครับว่าจะใช้ยี่ห้อไหนดีครับ (เห็นเพื่อนใช้ของ Forsa อยู่มันบอกว่าถูกดีแต่พอใช้เล่นจริงๆกลับไม่ค่อยดีเลยครับ เล่นไปซักพักสีแตกแล้วเครื่องก็แฮ็งไปเลยครับ)
    GF 7300GT ยี่ห้อใหนๆ ก็ดีๆ ทั้งนั้นครับ
    ที่มันไม่ดีตามที่บอกน่าจะเป็นที่ ไดร์เวอร์การ์ดจอมากกว่า เปลี่ยนเดี๋ยวก็หาย นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      GF 7300GT ยี่ห้อใหนๆ ก็ดีๆ ทั้งนั้นครับ
      ที่มันไม่ดีตามที่บอกน่าจะเป็นที่ ไดร์เวอร์การ์ดจอมากกว่า เปลี่ยนเดี๋ยวก็หาย นะ
      ลองเปลี่ยนแล้วครับเป็น Ver.94.24 ครับไป Download มาจากเวป nVidia เลยครับก็ยังเป็นครับ

Comment

งั้นเอาไปเครมดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
          งั้นเอาไปเครมดีกว่าครับ
          เอาไปเคลมแล้วเราจะเอาตัวใหม่หรือว่าขอร้านเขาเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่นดีครับ

Comment

Originally posted by Contona View Post
            เอาไปเคลมแล้วเราจะเอาตัวใหม่หรือว่าขอร้านเขาเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่นดีครับ
            - อันนี้ บอกไม่ได้เหมือนกันครับ แต่โดยส่วนใหญ่่ ถ้าไม่เกิน 7 วันเค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ หรือ บางครั้ง/บางยี่ห้อ เกิน 7 วันไปแล้ว เค้าก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้เหมือนกันครับ

- เปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่น อันนี้ต้องลองคุยกับทางร้านดูครับ แต่ส่วนใหญ่ ไม่ค่อยยอมครับ ลองถามเค้าดูครับว่าอัพเกรดเป็นรุ่นอื่นได้รึเปล่า แล้วต้องเพิ่มตังค์เท่าไรครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              - อันนี้ บอกไม่ได้เหมือนกันครับ แต่โดยส่วนใหญ่่ ถ้าไม่เกิน 7 วันเค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ หรือ บางครั้ง/บางยี่ห้อ เกิน 7 วันไปแล้ว เค้าก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้เหมือนกันครับ

- เปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่น อันนี้ต้องลองคุยกับทางร้านดูครับ แต่ส่วนใหญ่ ไม่ค่อยยอมครับ ลองถามเค้าดูครับว่าอัพเกรดเป็นรุ่นอื่นได้รึเปล่า แล้วต้องเพิ่มตังค์เท่าไรครับ
              ขอบคุณครับ ขอเค้าเปลี่ยนเป็น Galaxy GF7300GT 512MB DDR2 เล่นเกมลื่นใช้ได้เลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ ขอเค้าเปลี่ยนเป็น Galaxy GF7300GT 512MB DDR2 เล่นเกมลื่นใช้ได้เลยครับ
                512 ซื้อที่ไหน

Comment

ของ Inno ก็แรงดีเหมือนกันคับ

Comment

ลองตัวผมไหมครับ Chaintech 7300GT DDR3 256MB/128Bit ซิ้งค์+พัดลม Zalman ตัวการ์ดคล้ายๆ Galaxy 7900GS DDR3 ครับ แต่สั้นกว่าเล็กน้อย ความแรงเดิมๆจากโรงงาน 560/1400 ผม OC ไป 660/1640 คะแนน ตู้ปลา 85000 นิดๆครับ กับ CPU X2 3600+@2.75GHz บอร์ด M2N-E พริ้วๆ ครับ แต่ยังไม่เคย RUN กับ 3 D Mark 2006 เลยครับ เพราะแผ่นหายบ เลยไม่ทราบคะแนนครับ เกือบลืม ราคาการ์ด 4200 ครับ เกือยซื้อ 7600GS ได้เลยนะเนี่ย ตัวนี้OC แล้วคะแนนเล่นเอา 7600GS หนาวกันแน่ๆ จะแพ้ก็อีตรง ท่อน้อยกว่า 4 ท่อ นี่แหละครับ อิอิ

Comment

Working...
                    X