Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำซิ้งสำหรับ AM2 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำซิ้งสำหรับ AM2 หน่อยครับ

CPu x2 3800+

ตอนนี้ใช้Stock อัดไป 2.7 Idle 55 องศา ลองเทสตู้ปลาดู ขึ้นไป 70 องศา -*-
    เลยลองลากไปที่ 2.8 เข้าวินโดวไม่ได้ครับช่วยเลือกให้หน่อย งบ 2000 เกินได้นิดหน่อย
    แล้วผมสงสัยว่าบางตัวหนักเกือบกิโลใส่แล้วตัวบอดมันไม่โก่งหรอครับ

อ้อแล้วช่วยแนะนำซิ้ง Chipset ทีครับ รู้สึกมันร้อนเหลือหลายใช้ M2Nsli-derluxe ครับ

ถ้าชอบอัดหนัก ห้องไม่ค่อยได้เปิดแอร์ แนะนำว่าเล่นน้ำคับ มันส์ดี ยุ่งดี เย็นด้วย

Comment

อยากเล่นอยู่หรอกครับน้ำอ่ะแต่ ท่านผบ. ไม่อนุมัติอ่ะจิ

Comment

แบบนี้ เล่นน้ำเถอะ เพราะผมชอบ หึหึ

Comment

ANDY ครับ เปิดยาวๆ เย็นได้ใจ ไม่ติดงพึ่งน้ำ

Comment

ถ้าคุณนายเซ็นเซอร์น้ำไป ก็ Andy คับ

Comment

แล้วระหว่าง Andy กะ HR-01 ละครับ

Comment

ไม่รู้เหมือนกันคับ แต่ผมว่าสูสี ซึ่งตรงนี้ Andy จะได้เปรียบที่มีพัดลมติดมา ไม่ต้องซื้อต่างหากเหมือน HR-01 ดังนั้น Andy ถูกกว่า แล้วทิศทางลมของ Andy นอกจากเป่าซิ้งแล้วยังเผื่อแผ่ถึงอุปกรณ์ชิ้นอื่นๆ ซึ่ง HR-01 จะเป่าออกหลังเคสทันที ทั้งนี้มันก็ขึ้นอยู่ที่ความชอบของทั่นด้วยแหละ สำคัญเลย

Comment

zalman 9500 am2 สวยดีเย็นพอได้ 40 องศาสูงสุด

Comment

ผมเคยใช้ zalman 9500 am2 กับ x2 3600(65nm) @3.00 ,board m2n32-sli temp full load เกือบ 80 ครับ แต่ตัวsocket ของ board มันบังคับให้ติดตั้งพัดลมในแนวดิ่งครับ
                    ตอนนี้หันมาคบกับ gigabyte g power ครับ full load ไม่เกิน 60 ครับ แล้วก็สวยเหมือนกัน ชอบตรงทิศทางของลมที่มันพัดเข้าแบบตรง ๆ ครับ

Comment

Originally posted by baby10416 View Post
                      ผมเคยใช้ zalman 9500 am2 กับ x2 3600(65nm) @3.00 ,board m2n32-sli temp full load เกือบ 80 ครับ แต่ตัวsocket ของ board มันบังคับให้ติดตั้งพัดลมในแนวดิ่งครับ
                      ตอนนี้หันมาคบกับ gigabyte g power ครับ full load ไม่เกิน 60 ครับ แล้วก็สวยเหมือนกัน ชอบตรงทิศทางของลมที่มันพัดเข้าแบบตรง ๆ ครับ
                      แสดงว่าท่านใส่ตัวล๊อคตรงช่องว่าง..จริงมันใส่ได้ทั้งสองด้่าน แต่ต้องสอดตัวล๊อคเข้าไประหว่างช่อง ไปป์
                      ตอนแรกผมก้องงเหมือนกันนั่งพลิกไปพลิกมา..เลยใ่ส่ได้..อ้อผมใช้บอร์ด m2n-e
                      ปล..มันมีผลต่ออุณหภูมิมากนะครับใส่ซิ้งค์ผิด...ถ้ามีโอกาสลองทำตามที่ผมบอกใ่สได้ร้อยเปอร์เซ็น
                      เสียเธอไป เพราะความไม่เข้าใจเธอ
                      Last edited by rts20d; 22 Jun 2007, 00:45:10.

Comment

Originally posted by rts20d View Post
                        แสดงว่าท่านใส่ตัวล๊อคตรงช่องว่าง..จริงมันใส่ได้ทั้งสองด้่าน แต่ต้องสอดตัวล๊อคเข้าไประหว่างช่อง ไปป์
                        ตอนแรกผมก้องงเหมือนกันนั่งพลิกไปพลิกมา..เลยใ่ส่ได้..อ้อผมใช้บอร์ด m2n-e
                        ปล..มันมีผลต่ออุณหภูมิมากนะครับใส่ซิ้งค์ผิด...ถ้ามีโอกาสลองทำตามที่ผมบอกใ่สได้ร้อยเปอร์เซ็น
                        ถูกต้องแล้วคร้าบบ ดูคู่มือเค้าจะแนะนำให้เรียบร้อยเยย

Comment

ลายเซ็นต์ผม Samurai Master

Comment

Originally posted by layjung View Post
                            ลายเซ็นต์ผม Samurai Master
                            สั้นๆ แต่ยัง..เข้ม..และข้นเสมอ ข้าน้อยขอคาราวะ

Comment

ขอบคุณที่แนะนำครับ ตัดสินใจเลือก Samurai ละสิ้นเดือนนี้จะไปสอยมาใช้ ครับ

Comment

Working...
                              X