Announcement

Collapse
No announcement yet.

TV-Tuner ตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TV-Tuner ตัวไหนดีครับ

TV-Tuner ตัวไหนดีครับ

รุ่นที่มี Ram บนการ์ด ยังมีขายอยู่มั๊ย

อยากได้แบบภาพกับเสียงไม่ Delay กันน่ะครับ

มันประมาณเท่าไร (Internal)

ที่ทำงานผมใช้ avermedia ครับ ก็โอเค เมื่อก่อนใช้ยี่ห้อ snassi ครับ ดีแต่ไม่มีขายแล้ว
    -------------------------------------------
    avermedia ชิปของ ฟิลลิปต์ ครับค่าตัว ประมาณ 1600 บาท ส่วน snassi ชิปของ ฟิลลิปต์ เช่นกันครับ ค่าตัว 2200 (แต่ตอนนี้ผมโทรไปถามที่ร้านมาโครแคร์เขาว่าไม่มีขายแล้วนะครับ มีแต่ตัว external ครับ)
    -------------------------------------------
    ส่วนที่ว่าเสียงดีเลย์ น่าจะเป็นเพราะโปรแกรมที่ใช้ในการบันทึกครับ ผมลองใช้มามากมายหลายตัว ที่ผ่านเลยทั้งคุณภาพและเสียงที่ดีกว่าโปรแกรมอื่นคือ ulead movie factory ครับ ของเขาดีจริงครับ ตอนนี้ผมใช้เวอชั่น 6.0 ครับน่าจะใหม่สุดแล้วนะ ส่วน ulead ตัวอื่นใช้ได้ไหม ขอบอกว่าได้ แต่ผมดูคุณภาพแล้ว ulead video studio 10 จะชัดน้อยกว่าครับ ถ้าอัดในแบบ vcd ครับ

Comment

Working...
    X