Announcement

Collapse
No announcement yet.

mainboard temperature คืออุณหภูมิของชิพเซ็ท ใช่มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mainboard temperature คืออุณหภูมิของชิพเซ็ท ใช่มั้ยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ แล้วถ้าใช่ จะเป็นตัว north bridge หรือ south bridge ครับ เครื่องผมประกอบใหม่ บอร์ด p5k ปรับ ram 333MHz ,bus speed 200 MHz (ยังไม่ได้ overclock) อุณหภูมิ mainboard temp 45 องศา สูงไปมั้ย (จับที่ซิงค์ของชิพเซ็ท ร้อนพอสมควร) ยังไม่ได้รันงานหนัก (เปิดแอร์แบบไม่เย็นมาก)

น่าจะเป็นภาคจ่ายไฟนะครับ

Comment

north bridge ศูนย์กลางเชื่อมต่อต่างๆ ของบอร์ด น่าจะใช่

Comment

Working...
      X