Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 กับ Board ตัวไหนดีนะ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600 กับ Board ตัวไหนดีนะ?

Q6600 กับ Board ตัวไหนดีนะ? กำลังลังเลใจอยู่เลยครับตอนนี้ระหว่าง

1.ใหม่กว่าสดกว่า P5K Deluxe WiFi
    2.เก่าแต่เก๋า P5W DH Deluxe

ยังมีเวลาคิดครับไหนๆก็รอมาแล้วหลายเดือนก็คงรอจน Q6600 ลดราคาครั้งใหญ่ไปเลยดีกว่าแต่ถ้าจำเป็นต้องใช้เร่งด่วนตอนนี้ก็ E6600 แหละครับต้องดูงานที่จะมาอีกทีว่าเร็วขนาดไหนแต่ถามเผื่อไว้เลยดีกว่าครับ

รบกวนด้วยนะครับช่วยแสดงความคิดเห็นกันนิดนึงเพื่อความแน่ใจ

Thank ครับ

P5B Deluxe WiFi

แรงสั่งได้ ไม่ได้ด้อยไปกว่า 2ตัวเลือกแรก

Comment

ผมใช้กับ Commando ครับ q6600

Comment

รอได้X38

Comment

ขอบคุณครับทุกท่านครับ ถ้าให้รอ X38 คงไม่รอนานขนาดนั้นครับเพราะต้องใช้งานในไม่ช้านี้คงรอได้แค่ช่วงเดือนหน้าล่ะครับดังนั้นเลยมองที่ 2 ตัวนี้ก่อนครับอนาคตค่อยว่ากันอีกทีคงตอนที่ DDR3-DDR4 กลายเป็นมาตรฐานไปแล้วล่ะครับสำหรับเครื่องนี้คงใช้ไปอีกนานครับไม่ต่ำกว่า 5 ปีแน่นอน เครื่องเก่าก็ เกือบ 6 ปีแล้วครับถึงคิดเปลี่ยนเนี่ยล่ะครับเพราะมันไม่ทันกับงานที่ทำแล้วครับ

ปล.ยังรอทุกคำตอบที่มีเข้ามาอีกนะครับ

Comment

Working...
          X