Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ โปรแกรม 10 band Equalizer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tassapon View Post
    jet6.2.8plusVX ใช้ได้อ่ะ jet7 ไม่รู้ไม่มีให้ลอง อิอิ
    ขอ 6.28 Plus VX หนอ่ยคับ PM มาหน่อยนะงับ จุ๊บๆ

Comment

ผมใช้บริการ bit อ่ะท่าน - - เว็บต่างประเทศอ่ะ เข้า google เลยเด้อ ไม่ต้องเป็นสมาชิก

Comment

ใช้กับ WMP11 ได้อย่างไม่มีปัญหา

Comment

ขอบคุณท่าน battlecruiser คับ
          หุหุ แต่ว่าไม่รู้จะใช้กะ jet7 ของเข้าพเจ้าได้ป่าว

Comment

ผมลองโหลด EQ10/Winamp3 (300K) install แล้วไม่เห็นได้เลยอ่ะครับ หรือว่าต้อง install ใน winamp T^T
            Last edited by Provider; 21 Jun 2007, 14:06:14.

Comment

นะนำนะครับ

ถ้าชอบนุ่มๆใสๆ ชอบไลน์เบส ดึ๊ด ดึ่ด ดึ่ม เน้น 60Hz ถึง 80Hz เยอะๆ ส่วนโทนแหลม 8kHz + 16Khz มากน้อยแล้วแต่ลำโพง อย่าปรับแหลมมากไป กลางจะหายหมด

ถ้าชอบหนักๆกระแทก คมๆ เน้น 31Hz เยอะๆ ตามด้วย 60Hz แต่ต้องให้น้อยกว่า 31Hz นะ
              แหลมเน้น 2kHz + 4kHz แล้วแต่ลำโพงด้วย อย่าไปยุ่งกะ 8kHz 16kHz มาก ถ้าลำโพงปลายดีอยุ่แล้วไม่ต้องปรับขึ้นเลยก็ได้

ลองดูนะ

หมายเหตุ : การฟังที่ถูกต้องตามหลักจริงๆ ให้เสียงเที่ยงตรงตามต้นฉบับจริงต้องฟังจากแผ่นแท้ ต้องไม่มีการปรับ E.Q.เลย เครื่องเล่น Amp ลำโพง ห้อง ระบบ Acoustic ของห้อง หาร set จุดตัด set เวทีเสียง ฯลฯ ก็ต้องสุดยอด ต้องเทพด้วย อย่างนั้นไม่ปรับ E.q. น่ะถูกแล้ว เสียงจะได้ไม่เพี้ยน

แต่ในสถาณการณ์จริง เถ้าเราฟัง mp3 ซึ่งโดนลดคุณภาพ ลดความถี่บางความถี่ไปจนเพี้ยนไปแล้ว เครื่องเสียงเรา ลำโพงเราก็ไม่ได้เทพระดับหลายแสนบาท ที่จะขับเสียงเบส หรือ แหลมที่จมอยู่ให้พุ่งออกมาได้จาก E.Q แบบflat เบสหาย แหลมหาย กลางพุ่ง

ดังนั้น ทำใจแล้วปรับๆไปเหอะ ถ้าไม่ปรับอะไรเลย แทนที่จะได้เสียงถูกต้อง จะกลายเป็นได้เสียงที่ผิดจากต้นฉบับมากกว่าอีก เชื่อผม

Comment

ท่าน battlecruiser นี่เป้นเซียนหูทองจริงๆ

Comment

นี่ๆ พวกพี่ๆคับ ผมขอ การปรับ EQ10 แบบ ว่า พอดีๆฟังเพราะๆ ทุกแนวเพลงอ่ะงับ ช่วยทีน้า

Comment

ผมลงละ ทำไมเปิดกับ WMP11 ไม่ขึ้น อ่าครับ

Comment

ใครที่ปรับแล้วคิดว่าเสียงดีที่สุดแล้วช่วยเซฟภาพแล้วลงให้ดูหน่อยนะครับคือผมปรับไม่ค่อยเป็นน่ะครับTT

Comment

ปกติมี DFX for Windows Media Player อยู่แล้ว ถ้าลงตัวนี้อีก มันจะตีกันไหม (DFX มันจะขึ้นอัตโนมัติทุกครั้งที่เปิด WMP เลย)

Comment

1234

เสียงดีกว่า DFX อีกขอบอก

Comment

thanks

Comment

เสียงดีขึ้นแบบไม่ต้องสังเกตุรู้สึกได้เลยคร้าบพี่น้อง ขอบคุณท่านเรือรบอย่างแรงเรยยย

Comment

นี่ๆ ใครปรับแล้ว ที่คิดว่า ใช้กับเพลง แนวRock ได้ดีอ่ะงับ ช่วยโพสภาพให้ดูหน่อยสิงับ

Comment

Working...
                                X