Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM 8 & 16 chip ขอความกระจ่างก่อนซื้อครับ ด่วนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM 8 & 16 chip ขอความกระจ่างก่อนซื้อครับ ด่วนครับ

ใช้บอร์ด P4P800-X
    มี Kington256*2---8 chip

ถ้าซื้อ 512*2---16 chip มาเพิ่มมันจะโอเคมั๊ยครับ เพราะจำนวนชิปไม่เท่ากัน
    กลัวไม่เสถียรอ่ะครับ ช่วยแนะนำด่วนนะครับ ขอบคุณมากครับ

ใครบอกว่าไม่เสถียร ผมใช้อยู่ 16 ชิบ 2 ตัว 8 ชิบ 2 ตัวก็โอเคนะ ชิวๆดี

Comment

งั้นเตรียมสอยโลด

Comment

เสถียร หรือเปล่าไม่รู้อ่ะแต่ใช้ได้ปกติดี ผมใช้ 512x2 เหมือนกัน แต่ซื้อจาก zidine มา 256x2 เพิ่ม 256 8 ชิฟ แล้วบอกว่าถ้า 16 ชิฟ จะ dualไม่ได้ ต้อง 8 ก็เลยใส่ก็ปกติดี

Comment

ขอถามนิดนะครับไม่ทราบจริงๆ ระหว่าง 8 ชิพ กับ 16 ชิพ นี่แตกต่างกันยังไงครับ เกี่ยวกับความเร็วหรือเปล่า

Comment

Working...
          X