Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงคอมไห้ทีครับ AMD กับ Intel ไม่ใช้เล่นเกมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธงคอมไห้ทีครับ AMD กับ Intel ไม่ใช้เล่นเกมครับ

ช่วยเลือกไห้ทีครับ
    อันไหนคุ้มค่ากับราคามากกว่าครับ
    แล้วความแรงมันต่างกันมากป่าวครับ เพราะราคาค่อนข้างต่างกันอะ - -
    PentiumD 820 2.8Ghz 4400บาท
    Asrock 775 Duel-VSTA 2200บาท
    รวม 6600

AMD Athlon64 X2 3800+ 2.0Ghz 5800บาท
    DFI NF4 Infinity 1990
    รวมประมาน 8000 บาท

Ram DDR1 512/400*2 ทั้งสองตัวครับ

ไม่ใช้เล่นเกม
    เน้นทำงานหลายๆอย่างพร้อมกัน หลายๆๆ เลยอะครับ
    แล้วจะเล่น Windows Vista ด้วครับ

AMD Athlon64 X2 3800+ 2.0Ghz 5800บาท
    รวมประมาน 8000 บาท

แรงกว่าครับ

Comment

แรงกว่ามากไหมครับ
      เพราะท่าไม่มากอยากเอาของ Intel เพราะจะได้ใส่การ์ดจอตอนนี้ได้ (FX5200)
      ท่าเอาของ AMD ผมต้องเปลี่ยนการ์ดจอด้วย แล้วยังไม่อยากเปลี่ยนอะครับ(ไม่มีเงิน)

Comment

ทั้ง AMD และ Intel มีทั้งข้อดี ข้อเสีย ทั้งคู่ครับ .. อยู่ที่ใจครับว่าชอบค่ายไหน แล้วก็เงิน..อันหลังนี้

สำคัญนะ

Comment

ช่วยรบกวนพิมข้อดีกับข้อเสียหน่อยครับ
          ขอบคุนครับ

Comment

แรงกว่ากันเยอะเลยครับ

Comment

amd คนน่าตาดีใช้กันคับ

Comment

ผมใช้ INTEL อยู่ครับ อิอิ -*-

Comment

เน้น cpuดี แต่board ถูก ระวังไม่workนะ
                  เห็นมาเยอะแหละ(แล้วก็มาบ่นว่าcpu ห่วย)

Comment

555 คำถามโลกแตกนะครับ

แล้วแต่ชอบดีกว่าครับ

Comment

ครับ

Comment

ยังไม่จบ คับ...
                        แบบว่าโครงสร้าง ของ CPU ทั้งสองค่ายดูไม่ค่อยจะรู้เรื่อง เอาคะแนนมาให้ดูดีกว่า
                        เอามาจาก tom ให้ดู คือ...แบบว่ามี Test หลาย Pragram ในนี้คือ เกม F.E.A.R จะได้รู้เลยว่าใครเจ๋ง...
                        http://www23.tomshardware.com/cpu.ht...=464&chart=170

Comment

เอาam2จิครับ เอา939ไมอะซื้อใหม่ทั้งทีอะ

Comment

Working...
                          X