Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามท่านที่เล่น titan Quest ว่าเล่นไปถึงไหนแล้วบ้างครับ?และเลือกอาชืพอะไร?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามท่านที่เล่น titan Quest ว่าเล่นไปถึงไหนแล้วบ้างครับ?และเลือกอาชืพอะไร?

คืมผมเพิ่งเล่นจบแบบ normal และกำลังเริ่มเล่นแบบ Epic และเลเวล 32 อาชีพ Spellbreaker ( Spirit + Warfare ) ไม่ทราบว่าท่านที่เล่นอยู่เลือกอาชีพอะไรกัน อยากทราบความคิดเห็นเกี่ยวกับการผสมอาชีพครับ เพราะอยากลองผสมอาชีพแบบอื่นบ้าง หากต้องเริ่มเล่นใหม่ ควรเลือกอะไรดี นะครับท่านที่เล่นจบแล้วหรือกำลังเล่นอยู่ รบกวนด้วย
    ปล.ชอบเกมนี้มากๆ สภาพแวดล้อมสวยดี (มีเกมอื่นที่คล้ายๆเกมส์นี้บ้างไหมหนอ)

นักธนู+เวทน้ำแข็ง เวล 58 อยู่เลเจน ครับผม ละก็อีกตัว Warfare+def เวล 48 อยู่ Epic ครับผม
    เรื่องผสมสายผมก็ยังมะค่อยสันทัดเท่าไหร ลองผิดลองถูกเหมือนกันครับผมอ้อถ้าเล่น อัพเวอร์ชั่นสัก 1.30 ด้วยนะ ของสีม่วงได้ตกตั้งแต่อยู่ Epic ถ้าไม่อัพกว่าจะตกต้องอยู่ เลเจน นู้นแนะ ^^

Comment

ขอแนะนำสาย Warfare+dream งับโหดสุดๆ

Comment

์์Normal เวล 33 สาย Warfare+Earth ฆ่า Typhon ไม่ได้ซักที ลบออกไปแล้วครับ

Comment

ผมฆ่า Typhon ไม่ถึง 3 นาที(ไม่รู้ว่าฟลุ้กหรือปล่า) ประมาณแบบว่าเรียกตัวช่วย เช่น ทหาร 4 ตน ปักธงเวทย์ เรียก ยักษ์ตัวใหญ่ๆ พ่อมด และพลังเวทย์อื่นๆ ที่สามารถเรียกได้ พร้อมๆกัน แล้วลุยเลย
          ตอนนั้นตกใจเหมือนกันทำไม Typhon ตายง่ายจัง
          ปล. เพิ่งใช้ตัวช่วย(ไม่รู้ว่าจะเรียกว่าอะไรจึงเรียกว่าตัวช่วย ที่เป็นตัวเลข 1-9 เป็นช่องว่างๆ ลองคลิ้กขวาดู อ้าวเฮ้ย..มีแบบนี้ด้วยหรือ)ใช้เป็นก่อนถึง Olympus เอง ..

Comment

dream อาชีพเดียวก็โคตรโกงแล้วครับ

Warden = Defense+Hunting Lv63 จบภาค Immortal Throne ตายไปหลายรอบจัด เหอๆ
            Assassin = Warfare+Rogue Lv62 จบภาค Immortal Throne โจมตีระยะใกล้โหดดี
            Oracle = Spirit+Storm Lv60 ยังไม่ ลงภาคImmortal Throne(up patch 1.30) แ้ล้วอ่อนลงอย่างแรง
            Ritualist = Dream+Nature Lv58 ยังไม่จบ เล่นง่ายสุดเท่าที่เล่นมาละพลังเกือบหมื่น(ถ้าใส่ item เน้นพลังก็หมื่นกว่า+มีท่าเติ่มพลังทีละ2พันกว่า(ไม่ต้องรอช๊าตกดรัวได้เลย) โคตรโกง

Comment

มี 2 โหวต แล้วคือ Dream คงจะโหดดีแฮะ
              มีอีกไหมครับ ท่านที่เคยเล่น ลองแสดงความคิดเห็นหน่อยเน้อ

Comment

มี 2 โหวต แล้วคือ Dream คงจะโหดดีแฮะ
                มีอีกไหมครับ ท่านที่เคยเล่น ลองแสดงความคิดเห็นหน่อยเน้อ

Comment

จริงหรือเปล่าครับที่ว่า ลงภาคเสริม Immortal Throne แล้ว Typhon เก่งกว่า ตอนที่ยังไม่ลงภาคเสริมครับ

Comment

เรียกว่าเก่งกว่าเดิมได้ป่าวหว่า แค่มันเอาท่าที่ไม่เคยเห็นออกมาแค่นั้นเองอะ - -' มีแต่ท่างแรงๆ
                    ถ้าเล่นสายนักเวทก็วิ่งวงสู้ระยะไกลละครับ ถ้าเล่นสายใช้อาวุธระยะใกล้ต้องหาตัวล่อ(ตัวต่อตัวปักหลักสู้รอดยากครับ สายDefenseยังปักหลักสู้ตัวๆไม่ไหวอะ)

Comment

ไม่ชอบตอนที่โดนดูด HP อย่างเดียวครับ โดนดูดเสร็จเจอตบซ้ำ ลงไปนอนเลย
                      กลับเมืองซื้อ ยา กลับมาดวลใหม่พลัง Typhon เต็มเหมือนเดิม ลบออกเลยครับ

Comment

ผมเล่น Hunter + Nature อ่าครับ อิอิ
                        ใช้หมากะเอลฟ์ช่วยยิง แล้วผมหลบไปยิงอยู่ข้างหลัง อิอิ

Comment

Dream นี่คืออาชีพ sprite สายวิญญาณ.ใช่ไหมครับ

Comment

Dream จะมีเมื่อลงภาคเสริมครับไม่ลงภาคเสริมก็ไม่มีครับ เหอๆ

Comment

มึนอีกแล้วเรา อิอิ

Comment

Working...
                              X