Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนอันไหนก่อนดีคับ หรือยกชุดเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนอันไหนก่อนดีคับ หรือยกชุดเลย

เอ่อ คือผมอยากจะเปลี่ยนสามตัวนี้อ่ะคับแต่งบน้อยซื้อได้ทีละอย่างอ่ะคับเรยอยากจะถามว่า
    ผมควรเปลี่ยนตัวไหนก่อนดีคับ หรือผมจะรอเปลี่ยนยกชุดเลยอ่ะคับ ช่วยหน่อยนะคับ
    ประมาณราคาเท่านี้อ่ะคับ
    Duo Core E2140 1.60 GHz. [ORI] 3,010 บาท
    ASUS P5-LD2 5,040 บาท
    GF-7300 GS/512 MB. XFX PCI-E 2,400 บาท

ผมเข้าใจว่า ต้องที่เดียวนะครับ เพราะถ้าที่ละตัว เครื่องที่เหลือมันคงเปิดไม่ได้เพราะ มันจะใส่ของเดิมไม่ได้ครับ

Comment

แรมผมบัส 400
      บอดซ็อตเก็ต 775
      เมนบอดรุ่น AGP 4X
      ตอนนี้ผมใช้ P4 1.7 อ่ะคับ
      คือ ผมจะเปลี่ยนจากบอดแบบการ์ดจอ PCI-E ใช้ซ็อตเก็ต 775 ได้ป่ะคับแต่ใช้บัส 400 เท่าเดิม
      แล้วก็ค่อยเปลี่ยนซีพียู
      แล้วก็เปลี่ยนการ์ดจอเเบบ PCI-E
      มันจะทำได้มั้ยครับ ถ้าจะเปลี่ยนทีละตัวอ่ะคับ
      ช่วยแนะนำหน่อยคับ

Comment

งั้นต้อง บอร์ดมหัศจรรย์ครับ ตัวนี้เลย อะไรก็เสียบลงไปได้ครับ

ASRock 4CoreDual-VSTA VIA PT880 Ultra

รายละเอียดครับ http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3982

Comment

ขอบคุณมากเรยนะคับพี่ ตอบแบบทันใจจิงๆ
          แต่บอดนี้อ่าคับมันใส่ การ์ดจอแบบ AGP ป่าวอ่ะคับ
          ผมอ่านแล้วไม่แน่จัยคับ
          แต่ขอบคุณมากนะคับ
          เด๋วผมเกบตังรอเปลี่ยนใหม่ดีก่าเหอๆๆ
          หนทางมันอับจนคับ
          ขอบคุณมากคับ

Comment

http://www.thanni.com/index.php?main...878d9fde9332ee

เสียบได้ทุกการ์ดแหละครับ บอร์กระเทย

Comment

ขอบคุณครับ
              พอดีผมอ่อนพาสาอังกิดอ่ะคับแหะๆ
              แล้วบอดกาเทยนี่ มันเสียบแรมได้สองแบบ แบบละ 2 ช่องใช่มะคับ
              แล้วบอดนี่มันดีป่าวอ่ะคับ แบบการรองรับอารัยแบบนี้คับ

ขอบคุณพี่มากเรยนะคับที่แนะนำสิ่งๆดีดี

Comment

Working...
              X