Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องSound Card Audigy

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องSound Card Audigy

Sound Card Creative Sound Blaster Audigy LSเสียงมันดีกว่าCreative Sound Blaster Live! DE 5.1 มั้ยครับ

ลองมาหมดแล้ว ประสพการณ์ตรง ขอบอกว่าเสียงห่วยกว่า Live 5.1 DE

Comment

จอสวยครับ
      Case รุ่น เปิดฝาซะด้วย อิอิอิ

Comment

xfx 6800gs หรือเปล่าครับ
        Creative Sound Blaster Live! DE 5.1 มี model อะไรบ้างครับ

Comment

Originally posted by Nutte View Post
          xfx 6800gs หรือเปล่าครับ
          Creative Sound Blaster Live! DE 5.1 มี model อะไรบ้างครับ
          7800GT ครับ

5.1 DE มี 2 model ครับ

คือ 0060 / 0100

DE ย่อมาจาก Digitall entertainment [แค่กล่อง] เป็นรุ่นขาย ใน ASIA

บางทีอาจจะมี SE ต่อท้ายคือ special edition

ซึ่งใน ยุโรป มันจะใช้ชื่อ Live player

ใน america จะเป็น Live mp3+ / live x gamer

ส่วนรุ่น มี frontpanel เรียกเหมือนกันหมดคือ platinum

ส่วน 5.1 อีกตัวคือ ตระกูล 0220 ไม่ใช่ DE

Comment

ฝุ่นเหมือนผมเลย อิอิ

Comment

ขอคุณมากครับ แล้วมันห่วยกว่ายังไงครับ อธิบายให้ฟังหน่อย เพื่อเป้นความรู้นะครับ

Comment

เม๊าท์กะคีย์บอร์ดหรูนะเนี่ยะ เหอะๆๆๆ....

Comment

DE มันแค่ชื่อเรียกครับ

เหมือน Audigy DE ที่แถวๆบ้านเราเรียกกัน ก็เพราะ มันจับยัดลงกล่อง แล้วติดตราว่า audigy de

ที่อื่นก็เรียกอย่างอื่น ทั้งๆ ที่ัมันก็ SB0090 เหมือนกันหมด

Comment

Originally posted by no55 View Post
                    ขอคุณมากครับ แล้วมันห่วยกว่ายังไงครับ อธิบายให้ฟังหน่อย เพื่อเป้นความรู้นะครับ
                    อธิบายไม่ถูกอ่ะ เสียงแห้งๆ ปรับอะไรก็แตกกระจุย

เวลาเล่นเกมส์ ปรับ Hardware Sound 3D +EAX ก็ไม่ได้

ปรับโทน bass-sax ก็ไม่ได้

Soundfonts ก็ไม่มี แล้วให้ midi port มาทำซากอะไรก็ไม่รู้

ขายทิ้งแทบไม่ทัน

Comment

ถ้าหน้ากล่องมีคำว่า Digitall entertainment จะดีกว่ารุ่นอื่นหรือเปล่าครับ (live 5.1อะครับ)

Comment

Originally posted by Nutte View Post
                        ถ้าหน้ากล่องมีคำว่า Digitall entertainment จะดีกว่ารุ่นอื่นหรือเปล่าครับ (live 5.1อะครับ)
                        ดูชื่อ model ดีกว่าครับ

live 5.1 ในไทย หลักๆ เห็นอยู่4ตัว

คือ SB0100 = SB0060 > SB0220 มาเลย์ > SB0220 จีนแดง

ตัวที่เสียงดีคือ 0100 และ 0060

Last edited by battlecruiser; 20 Jun 2007, 22:33:03.

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                          ดูชื่อ model ดีกว่าครับ

live 5.1 ในไทย หลักๆ เห็นอยู่4ตัว

คือ SB0100 = SB0060 > SB0220 มาเลย์ > SB0220 จีนแดง

ตัวที่เสียงดีคือ 0100 และ 0060

ขอบคุณครับ
                          0060 กับ 0100 ต่างกันมากไหมครับ เรื่องเสียงอะครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

Comment

0060 = 0100

Comment

ผมว่าเสียงดีไม่ดีอยู่ที่ลำโพงด้วยครับ
                              ผมใช้รุ่น Audigy value อยู่ แล้วต่อสายไปเข้า Intregate Amp 60W+60W ของ Magnet แลแล้วใช้ลำโพง JBL เสียงดีมาก รายละเอียดเสียงดีกว่าเครื่องเล่น CD 8000-12000 ที่เคยฟังด้วยดีไม่ดี แทบไม่อยากเชื่อว่ามันทำได้ถึงขนาดนี้
                              ผมว่าของ Creative ทำการ์ดออกมาดีอยู่แล้ว แต่ตัวแปลมันอยู่ที่ลำโพง แบบว่า ซื้อ การ์ดมาหลายพันบาท แต่ลำโพงใช้ 600-พันกว่าบาท มันก็คงไม่ได้เต็มเม็ดเต็มหน่วยเท่ารัย....

Comment

Working...
                              X