overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: เอาข่าว Samsung 22" มาบอก

OverclockZone Member

Default เอาข่าว Samsung 22" มาบอก

เป็นหัวข้อข่าวใน behardware เมื่อวันที่ 15/07/2007 ครับ เกี่ยวกับ จอ Samsung 22" ทั้งรุ่น hit ที่ขายกันอยู่ (226BW) กับ รุ่นที่กำลังจะออกมา

http://www.behardware.com/news/8900/...-samsungs.html

สรุปคร่าวๆเป็นข้อๆได้ตามนี้ครับ

- สิ้นเดือนนี้ (มิถุนายน) จะมี 223BW ออกมา ซึ่งรูปร่างหน้าตาจะเหมือนกับ 226BW แต่จะเป็นจอ 5 ms และราคาถูกกว่า
    ที่สำคัญ Samsung บอกว่า 223BW นั้นจะมี แต่ Samsung panel เท่านั้น คือมีแต่ Version S

- 226BW จะยังมีขายต่อไป แต่ Samsung รับปากว่า ต่อไปจะมีแต่ Samsung panel ก็คือจะมีแต่ Version S
    Version A กับ C จะไม่มีออกมาอีก

- สิ้นเดือนหน้า (กรกฎาคม) 2232WG จะเข้าสู่ตลาด ใช้ 2ms panel เหมือนตัว 226BW
    แต่ว่าขอบจอ (bezel) จะเป็นแบบใหม่ เหมือนพวก LCD TV ของ Samsung (ดูรูปจาก Link ข้างบนนะครับ)

- หลังจากนั้น Samsung จะออก 226CW ซึ่งเป็น 2ms เหมือน 226BW แต่ว่าคุณภาพของสีจะดีกว่า และราคาแพง

จบข่าว (รายละเอียดเต็มๆ อ่านจาก Link ข้างบนนะครับ)
    Last edited by bobo; 21 Jun 2007 at 00:48:58.

OverclockZone Member 15thwednesday's Avatar

โห่ จะซื้อ 226BW สิ้นเดือนนี้พอดี เห็นแบบนี้แล้วคิดหนักเลย รุ่น 223Bw ก็ดีที่เปน Panel ของ Samsung หมดแต่ดัน 5ms
    ตัวใหม่ก็สวยแต่ออกตั้งสิ้นเดือนโน้นแน่ะ แล้วจะมาไทยเมื่อไหร่ไม่รู้ คิดหนักๆ

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

ขอบคุณครับ ตอนนี้ LCD กำลังบูม เลย

หลายท่านกำลังตัดสินใจ

OverclockZone Member Macro's Avatar

ขอบคุณมากๆขอรับ

OverclockZone Member 12040010's Avatar

Quote Originally Posted by Macro View Post
    ขอบคุณมากๆขอรับ
    ขอบคุณมากๆเช่นกันครับ

areano13
    Guest

ดีครับจะได้มีตัวเลือกเยอะๆ

OverclockZone Member sprite's Avatar

ดีไซน์ใหม่นี่ สวยโครตๆเลยครับ

โครตๆๆหรูเลย ชอบๆ รอๆๆ

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member คิม's Avatar

รอต่อไป 2232WG น่าสนกว่าเยอะ

ขอบคุณมากๆเลย กำลังคิดจะซื้ออยุ่เลยเชียว จากที่กะว่าจะซื้อ ASUS แทน แต่แพงเกิน

OverclockZone Member muknuky's Avatar

งั้นรอ 2232WG

OverclockZone Member OmniSci's Avatar

ยกเลิกการแสดงให้เห็นว่าเป็น panel A หรือ C
    แต่คงยกเลิกการผลิตจาก 2 แหล่งนั้นไม่ได้อยู่ดี

"Samsung now assures us that supplies arriving in stores are all with Samsung panels. So, the A and C versions are finished."

เค้าบอกว่าเป็นpanelที่ samsung ผลิตเองทั้งหมดครับ ไม่ใช่แค่ยกเลิกการแสดงตัวอักษรด้านหลัง

๒๒ นิ้วเหลือ ๙,๐๐๐ แล้วจะซื้อ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

สรุปว่าที่ผมซื้อมาเมื่อศุกร์ที่แล้ว น่้าจะเป็น Panel S

Quote Originally Posted by พีคุง View Post
    สรุปว่าที่ผมซื้อมาเมื่อศุกร์ที่แล้ว น่้าจะเป็น Panel S
    คุณพี ตกลงคุณซื้อร้านincomใช้ไหมคับ

OverclockZone Member JirLe's Avatar

ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเป็น panel อะไร เคยเห็นมีคนซื้อของล็อตใหม่แล้วข้างหลังจอไม่บอกรายละเอียดอะไรเลยว่าเป็น panel อะไร เลยไม่ค่อยแน่ใจว่าใช่ "S" รึเปล่า

ถ้าซื้อมาประมาณ10500อันนี้น่าจะเป็นCนะคับ(อันนี้ผมสันนิฐานจากราคานะคับไม่มข้อมูลยืนยันคับต้องลองดูกันต่อไปงับ) เพราะตอนนี้SAMSUNGรุ่น266BWราคาอัพ12000กว่าแล้วอะ แต่ผมเห็นที่ร้านINCOMยังขายถูกที่สุดเลยอะประมาณ10500

เห็นครั้งที่แล้วคุณพีบอกซื้อร้านที่อยู่แถวร้านSPEED ติดกับร้านSPEED ที่ขายจอเยอะๆๆก็มีร้านincom

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

Quote Originally Posted by portega View Post
    คุณพี ตกลงคุณซื้อร้านincomใช้ไหมคับ
    ใช่ครับ ร้าน Incom

แต่ราคาร้าน Incom กับ IT City ข้างบน เท่ากันนะครับ 12500 บาท

OverclockZone Member sirapob's Avatar

รอ 24 นิ้วต่อไปครับ

Quote Originally Posted by พีคุง View Post
    ใช่ครับ ร้าน Incom

แต่ราคาร้าน Incom กับ IT City ข้างบน เท่ากันนะครับ 12500 บาท

งั้นผมว่าของคุณพีเป็นSแน่เลย เพราะผมเห็นยังมีบ้างร้านขายอยู่10500อยู่เลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks