Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆ เคยเปิดโน้ตบุคไว้นานสุดกี่วันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆ เคยเปิดโน้ตบุคไว้นานสุดกี่วันครับ

ของยี่ห้อ และก็รุ่นด้วยนะครับ

ตอนนี้เอา Acer Aspire 5500Z ของแฟนมาโหลดอยู่ ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย

ผมเล็งๆ Asus A8M ไว้อยู่น่ะครับ ก่ะจะเอาไว้โหลดบิตอ่ะครับ

ไม่รู้จะอึดพอรึป่าวเนี่ย อิอิ

ปล.อยู่หอ ค่าไฟมันแพงครับ

ไม่นานก็ พังครับ

นอกจากเปิด แอร์ ด้วย ถึงไหนถึงกันครับ

ผมพังมาแล้ว ตัวนึง คอมแพค ครับ

อุณหภูมิห้อง ไม่ได้เปิดแอร์ สามวัน พังครับ

ไปให้ ช่างดู

เค้าบอกว่า เบสิกเลย พัดลมจะพังก่อนครับ

พอพัดลมพัง... อย่างอื่นก็ไม่เหลือครับ

ปล. พัดลมเล็กๆ ให้เครื่องครับ ลอง หงายมาดูสิ

Comment

kmtae

ของผม คอมแพค v3229au ก็ประมาณสองสาม วันอ่ะ ไม่มีปัญหาอารายน่ะ

แต่ผมมีไอ้ที่เค้าเรียกว่า อะไรอ่ะ ที่มานรอง Nb แล้วมีพัดลมเป่าๆขึ้นมาอ่ะ

Comment

^^^
        Notebook Cool pad

Comment

ประมาณสามปีครับ มี restart บ้าง ปิดไม่เคยนานกว่าสองชม นานๆทีเนื่องจากเอาไปทำงานที่ม.ตอนเข้าแลปไม่ได้แค่นั้นครับ ใช้ IBM R50 อยู่ครับ
          ร้อนพอสมควร ตอนนี้มี cooler ของ zalman มาช่วยแล้วครับ ใช้งานที่อุณหภูมิห้องตลอดครับ

Comment

ของป๋ม ASUS A6T เปิด 7 วัน เพื่อ Brun in พักวันละ 4 ชม ไม่เคยงองแงเลยครับ

Comment

ซื้อ notebook มาโหลดบิท เป็นผมผมจะ

+ ไปซื้อกล่องที่เอาไว้โหลดบิทได้ (อันนี้ work สุดใช้ที่ไหนก็ได้ไม่เปลืองไฟเท่าไร)
              - ของ asus เป็น wireless router ใส่ HDD ได้โหลดบิทได้
              - มีอีกยี่ห้อของคนไทย(จำยี่ห้อไม่ได้) ประมาณ 4k ซื้อ HDD มาใส่ต่อสาย LAN เข้า router โหลด bit ได้เหมือนกัน

+ ซื้อคอมตั้งโต๊ะมาโหลด bit โดยเฉพาะ (คอมแบบโง่ๆพอ run ได้ 3 - 4k ก็ซื้อได้แล้ว + ใช้จอมือสอง LCD แบบที่ร้าน net เจ้งแล้วเอามาขาย ก็ พันสองพัน) ถ้าเปิดแต่คอมไม่เปิดจอ ก็ไม่กินไฟเท่าไรหรอกครับ

+ ถ้าบ้าน(ไม่ใช่หอ) จขกท มี internet ก็เปิดคอมที่บ้านไว้โหลดบิท 24/7 เอาง่ายกว่าอีกจะโหลดก็ remote เครื่องที่บ้านเอา กลับบ้านที่ก็เอา HDD ไป jump ที่

แต่ถ้า จขกท มีเหตุผลว่าอยากได้ notebook มาใช้ก็อีกเรื่องนึง

Comment

คอมแพค 6120
                toshibs l100

เปิด ไว้ 2 อาทิตย์ครับ แต่เปิดแอร์นะ

Comment

เดือนนึงครับ โหลดบิททิ้งไว้ - -"

Asus A8Jc

ยังไม่เคยมีปัญหาอะไรอะครับ

Comment

เปิดวันละ ประมาณ 16-18 ชั่วโมง แต่มีพัดลม ยี่ห้อทำเอง เป่าตลอดครับ
                    ร้อนเหมือนกันครับเวลาเล่นเกมหนักๆ

Comment

compaq v3042 ของผมเปิดไว้สามวันติดกันนะครับ ก็ไม่เห็นเป็นไรครับ คือว่าวางบนพื้นเรียบธรรมดานะ

Comment

เปิดไม่เคยจะปิดมา 3 ปีแล้วกะ Belta โหลดบิตกระจาย

Comment

1สัปดาห์
                          compaq presario 1830
                          เปิดไว้ตลอดไม่มีปิดประมาณ1อาทิตย์ แล้วก็ปิดพักเครื่อง2-3ชั่วโมงก็เปิดต่อ
                          ใช้อุณหภูมิเกินห้องครับ(ที่บ้านร้อนมากๆประมาณเกือบ40องศา)
                          ไม่มีพัดลมช่วยด้วยครับ อีดมากจริงๆ รับรองรุ่นนี้ หลายปีมาแล้ว(10ปีได้มั้ง)
                          แบตก็ไม่มีด้วย เสื่อม หาซื้อใหม่ไม่ได้ เสียบไฟตรงตลอด ถ้าไฟดับก็ดับทันที
                          ณ ตอนนี้ก็ยังอยู่ครับ ไม่กล้าเปิดเป็นเดือน กลัวมันจะไป เพราะอยู่กันมานานแล้ว
                          ก็เลยอยากให้อยู่ต่ออีกนานๆๆ

Comment

็HP DV2000 เปิดยาวนาน 48 ชั่วโมง พร้อมพัดลมตัวใหญ่ๆ คู่ใจอีก 1 อีกตัวงับ ถ้าไม่มีมันคงได้แค่ 8 ชม แล้วก็แดดิ้นลงถังขยะไปในที่สุด หุหุ ขำๆ ครับ

Comment

ASUS G51VX เปิดติดต่อกัน 2 วัน เปิดไว้ยังงั้นแหละ ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Working...
                              X