Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีLCD TV LG 32LC2Rถามไรหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีLCD TV LG 32LC2Rถามไรหน่อยครับ

1.รุ่นนี้มันทำดู2ช่องใน1จอได้เปล่าครับ

2.ปรับยังไงให้ภาพชัดๆครับ

2 ช่องใน 1 จอ กดปุ่ม PIP บนรีโมตครับ

ปรับยังไงให้ชัด อืมอันนี้บอกลำบาก ต่อเข้า PC ผ่าน RGB มันชัดอยู่แล้วครับ

Comment

ผมกด PIP แล้วไม่ได้อะครับ รุ่นนี้มันสามารถทำได้ไหมอะครับ

Comment

ผมแนะนำ โทรหาช่างเทคนิค ของ LG ครับ เบอร์โทรที่คู่มือการใช้งานครับ

TV บน LCD ทำใจไวเลยครับ
        แนะนำดูจาก CABEL หรือ ระบบจาน ครับ จะดีกว่ามากครับ ต่อเข้า AV นี้แหละครับ ดีที่สุดของระบบ TV บ้านเราแล้วครับ

Comment

1.ผมมี ดูTV2ช่องไม่ได้ เห็นพนักงานบอกว่าต้องเป็นแบบvideoถึงจะดูได้แต่ไม่เคยลองแบบvideoนะครับ
          2.ไม่ทราบว่าดูทีวีหรือต่อPCครับ ต่อanalogดูหนังDVDชัดพอสมควรนะครับ ส่วนทีวีขึ้นอยู่กับสัญญาณที่ได้รับ ถ้าเป็นเคเบิ้ลจะชัดว่า เสาอากาศ

Comment

ขอโทษทีครับ ผมเข้าใจผิดเอง ลองดูหนังบูลเรย์สายAVภาพแจ่มมาก กำลังรอสายHDMIอยู่สั่งไปยังไม่ได้ของเลย

ดูฟรีทีวีก็ต้องทำใจ ไม่ถึงกับชัดแต่ก็ดูได้มันเป็นสายอากาศอะเนาะ

Comment

คิดดูนะครับว่าถ้าเป็น samsung contrast 8000:1 ภาพจะขนาดไหน ส่วนตัวนี้คุณคงรุ้นะครับว่าcontrastเท่าไหร่

Comment

ของซัมซุงไดนามิกคอนทาน8000:1

ตัวนี้ไดนามิก1600:1

มันใช้ค่าคนละตัวกันนะครับ

แต่ผมก็ไม่ทราบว่า***งกันเท่าไร แต่คง***งกันไม่มากอะ เพราะรุ่น 32LC7R ตัวใหม่ของรุ่นนี้มันไดนามิกคอนทราน10000:1 คนขายก็บอกว่าใช้คนละค่าวัดเพื่อเป็นแรงจูงใจ แต่ที่จิงๆมันก็พอๆกัน ราคาประมาน20000-30000 คุณภาพไม่หนีกันไปมากหร่อกครับ

Comment

เราแนะนำให้คุณลองติดต่อที่ services call center ดูนะ ที่นั่นเค้ามีช่างเทคนิค คอยดูแล support อยู่ลองเข้าไปดูรายละเอียด ตามลิ้งค์ข้างล่างนะ http://www.lge.com/th/support/index.jsp?countryCd=th

Comment

ผมใช้อยู่ครับ

1. ดู PIP ได้เฉพาะบาง mode เช่น ใช้ RGB แล้วดู TV เป็นจอเล็กได้ แต่พอดู TV จะใช้ PIP ไม่ได้เลย เป็นต้น

2. ใช้ RGB (D-sub) ชัดสุดครับ (ต่อ HDMI มันจะเหลือขอบบนล่างนิดนึง ดูหนังชัดใช้ได้ แต่ถ้าใช้เปิดเว็บตัวหนังสือจะมัวๆ )

ตัวนี้ผมถอยมา 17,500 จะครบ 2 ปี เดือนหน้านี้แล้วครับ
                    Last edited by osxp; 23 Sep 2009, 17:43:49.

Comment

Working...
                    X