Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่คับผมขอถามหน่อยคับว่า Hard Disk แบบIDEมันมีสายที่แปลงไปใส่กับบอร์ดที่ใส่Hard Disk

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่คับผมขอถามหน่อยคับว่า Hard Disk แบบIDEมันมีสายที่แปลงไปใส่กับบอร์ดที่ใส่Hard Disk

พี่คับผมขอถามหน่อยคับว่า Hard Disk แบบIDEมันมีสายที่แปลงไปใส่กับบอร์ดที่ใส่ Hard Disk แบบ S-ATA ป่าวคับ จะได้ประหยัดมะต้องซื้อ Hard Disk อะงับ คุงงับบอร์ดM2N-E อะคับ
    Last edited by PAO_ZA; 21 Jun 2007, 03:33:22.

บอร์ดใส่ได้ทั้งคู่หล่ะครับ ส่วนใหญ่ ไม่ต้องทำอะไรเพิ่ม

Comment

มะมีใครบอกเลย

Comment

มันก็มีช่องเสียบนิครับแบบ IDE

Comment

เหงกระทู้อื่นเขาบอกว่ามันให้มาช่องเดียวไว้เสียบสายของตัวอ่านcdถ้าเอาสายIDE ฮาดดิสไปเสียบความเร็วในการอ่านฮาดดิสก็จะลดลง อะงับ ช่วยชี้แนะด้วยคับ แล้วบอร์ด m2n-e มันมีช่องเสียบ IDE กี่ช่องอะงับ
          Last edited by PAO_ZA; 23 Jun 2007, 09:25:26.

Comment

Originally posted by PAO_ZA View Post
            เหงกระทู้อื่นเขาบอกว่ามันให้มาช่องเดียวไว้เสียบสายของตัวอ่านcdถ้าเอาสายIDE ฮาดดิสไปเสียบความเร็วในการอ่านฮาดดิสก็จะลดลง อะงับ ช่วยชี้แนะด้วยคับ แล้วบอร์ด m2n-e มันมีช่องเสียบ IDE กี่ช่องอะงับ
            http://www.dcomputer.com/proinfo/pro...s=12-TWA-SK245 ควรจะศึกษาให้มากกว่านี้นะครับ เวลาถามใครเค้าก็จะได้ตอบให้ เพราะถามแบบนี้ ไม่มีใครตอบให้หรอก (หวังดีนะครับ ไม่ได้ว่านะ)

Comment

Originally posted by PAO_ZA View Post
              ไม่มีปัญหาเรื่องความเร็วครับ

ที่สำคัญ ลองหรือยัง ที่กลัวนะ ครับ

Comment

คุงงับ แล้วมันมีสายแปลงป่าวอะงับจาได้มะต้องไปต่อกับcdอะงับจากideเปงs-ata ป่าวงับผู้รู้บอกหน่อยงับ
                Last edited by PAO_ZA; 27 Jun 2007, 18:52:12.

Comment

พี่งับแล้วตกลงมันมีสายแปลงป่าวงับจากIDEเปงS-ATAงับ

Comment

Working...
                  X