Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลตไดเว่อการ์ดจอแล้วลงไม่ได้มันขึ้นแบบนี้ คะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลตไดเว่อการ์ดจอแล้วลงไม่ได้มันขึ้นแบบนี้ คะ

ช่วยแอดเมลมาหน่อยนะคะ ช่วยหน่อยคะ จะตายแล้วอ่า 2 วัน ละทั้งลงวินโดวใหม่อะไรใหม่ก็ทำไม่ได้เลยอะคะ เมล bit.shitz@msn.com

เป็นการ์ดati หรือ nv

Comment

เดา เอานะ ใช้ nvidia ป่าวอ่ะ โหลด driver ของเว็บที่เป็นยี่ห้อของการ์ดที่ซื้อมาป่าว ลองโหลดของยี่ห้อที่ซื้อมาใช้ครับ แล้วก่อนนี้ก็ไปลบ driver ทิ้งอันเก่าอ่ะ เข้า safemode โดยกด F8(กดไปเรื่อยๆ ตั้งแต่ boot เครื่องก็ได้) ก่อนที่เครื่องจะ boot เข้า windows

Comment

ฝากเมล์ไว้ให้ด้วย เหอะๆๆๆ....

Comment

ลงรูปตัวจริงไว้ด้วยครับ รับรองมีคนอยากช่วยตรึมครับ(รึเปล่า) แหะๆ แต่ดูจากชื่อ E-mail แล้ว

ใช้การ์ดยี่ห้อไหนอยู่ครับ

ถ้าไม่ทราบลองไปที่
          Start --> Run --> พิมพ์คำว่า dxdiag --> กด Enter --> จะมี DirectX Diagnostic ออกมา --> กดที่ Tab "Display" เหมือนรูปที่แนบมาครับ

แล้วโพสต์มาบอกแล้วกันครับ ว่าเค้าเขียนอะไรบ้างครับ

Comment

Working...
          X