Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยเล่นเกม LOKI ไหมครับ เกมมาใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเคยเล่นเกม LOKI ไหมครับ เกมมาใหม่

คือผมซื้อมาแล้วเกม LOKI แต่ Crack ไม่ผ่านครับมันมี CD PROTECTION ครับ

http://www.gamespot.com/pc/rpg/loki/images.html

ใครลงเป้นช่วยสอนผมที้

copy เค้ามานะครับ

วิธีการลง
    1. ลง Daemon Tools 4.0.9 [ใครที่มี Version ที่ต่ำกว่านี้ให้โหลดไปลงด้วย ไม่งั้นจะเข้าเกมส์ไม่ได้] และตามด้วย SPTD 4.7 ด้วยครับ โหลดได้ที่นี่ http://sv2.gushare.com/file_confirm....d769c9721b6ac3 [เป็น Addon ของ Daemon Tools]

2. แตกไฟล์ จะได้ Loki.mdf,mds ให้ใช้ Daemon Tools Mount แล้ว Install [เป็นภาษา German ไม่ต้องตกใจ ลงแบบเดาๆไปได้]

3. เมื่อลงเสร็จ ให้ก๊อบ GameConfig.xml[Loki ENG Subtitle] ไปทับตัวเก่าในโพเดอร์เกมส์ โหลดได้ที่นี่ http://sv2.gushare.com/file_confirm....ea187f6f884460
    4. ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ Loki.reg[Loki ENG Patch] แล้วตอบ YES

5. เปิด YASU แล้วเลือก Cloak

6. กดเข้าเกมส์[หน้า Menu จะเป็น German ไม่ต้องตกใจ ในตัวเกมส์เป็น ENG หมดแล้ว] เลือกข้อแรก เพื่อเข้าเกมส์ [น่าจะเดาออก]

7. จากนั้นจะมี Dialog Box ขึ้นมาถามว่าจะ Update รึป่าว [เป็นภาษา German แต่ให้สังเกตุที่คำว่า Update] จะ Update หรือไม่ก็ได้ [แนะนำว่ายังไม่ต้อง Update รอ Crack ที่สมบูรณ์มาก่อน]

8. หลังจาก update แล้ว [หรือไม่] จะมี Dialog Activation ขึ้นมา ให้ตอบ YES ไป 2 ครั้ง จากนั้นเครื่องจาก Restart

8. เข้าเกมส์อีกทีด้วยวิธีเดิม ทีนี้จะสมารถเล่นได้แล้วครับ

*** เวลาเล่นต้อง Mount Image ค้างไว้ด้วยครับ ***
    *** ยังไม่ได้ลองไรท์ลงแผ่น DVD นะครับ พอดีแผ่นหมด ใครลองไรท์ลงแผ่น DVD แล้วเล่นได้หรือไม่ บอกด้วยนะครับ ***

Comment

หนุกดีครับ เล่นเผ่าพี่บึ๊กอยู่ เลเวล เกือบยี่สิบแล้วกระมัง

Comment

มีสูตร ไหมครับ อยากได้สูตรจัง

Comment

รบกวนขอ cd-key หรือ crack หน่อยคับ
          พอดีแผ่นที่ซื้อมาไม่มีให้เลย

ไม่รู้จะเข้าเกมยังไง

Comment

รบกวนขอ cd-key หรือ crack หน่อยคับ
            พอดีแผ่นที่ซื้อมาไม่มีให้เลย

ไม่รู้จะเข้าเกมยังไง
            ทำตามด้านบนครับ ถ้ามันรันจากแผ่น cd ก็ ทำตั้งขึ้นตอนที่ 3 ตามด้านบนเลย

Comment

พอดีแผ่นที่ซื้อมามัีนเป็นไฟล์ dvd แล้วอ่ะัคับ ม่ะใช่ image file
              ก็เลยงง นิดหน่อย

แต่เดียวจะลองโคลนเป็นไฟล์ iso แล้วใช้ deamon cd ตามวิธีข้างบนดูคับ

Comment

ผมลงแล้วมันไม่เป็นภาษาอังกฤษอ่ะ -*- เป็นภาษาอะไรก็ไม่รุ

Comment

วิธีลงเกมส์ แปลและเรียบเรียงจากข้อมูลเดิมของท่านเจ้าของกระทู้ครับ
                  1.รวม files โดยใช้ โปรแกรม winrar
                  2.ใช้ daemon tools version 4.09 มา mount ตัวที่เรารวมเมื่อกี้
                  3.ลงเกมส์ไปเลยตอนลงจะเป็นภาษาเยอรมัน ไม่ต้องสนใจ ลงไปก่อน
                  4.ทำเกมส์เป็นภาษาอังกฤษตามนี้
                  4.1 เลือก start แล้วเลือก run แล้วพิมพ์ว่า regedit
                  4.2 แล้วเลือกหัวข้อทางซ้ายตามนี้ [HKEY_LOCAL_MACHINESOFTWARECyanideLoki]แล้วดูทางขวาจะเห็นตัวที่เขียนว่า
                  "InstallerLanguage"="ger" ให้เปลี่ยนเป็น "InstallerLanguage"="eng" แค่นี้ก็เล่นภาษาปะกิดได้แล้วครับ
                  5.ทำให้สามารถดู movies ได้
                  5.1 ให้ไปที่ folder ที่เราลงเกมส์ไว้ หา file ชื่อ GameConfig.xml ใช้ notepad เปิดขึ้นมา
                  5.2 เลือกบรรทัดที่มีพิมพ์ไว้ว่า <Language Language="English" LanguageGame="En" LanguageInstaller="eng" LanguageID="9" Audio="En" Video="eng" Active="0"/>
                  แล้วก๊อบตัวนี้ไปทับซะ <Language Language="English" LanguageGame="En" LanguageInstaller="eng" LanguageID="9" Audio="En" Video="ger" Active="1"/> อย่าลืมเซฟด้วยหล่ะครับ
                  เวลาเล่น ถ้าจะดู movies ได้ต้องให้ daemon tools เรา mount กับตัวเกมส์อยู่นะครับ

เรื่องนับถอยหลังเวลา ถ้าเรายัง mount ตัวเกมส์ไว้กับ daemon tools ก็แค่กดเลือก scan disc มันก็จะกลับมานับเวลาเป็นสองวันกว่า ๆ เหมือนเดิมครับ ไร้ปัญหาใด ๆ

*(ก้อปเขามาจากที่ปล่อยอ่ะครับ)

Comment

เข้าเกมLOKIไม่ได้ช่วยที

คือผมลงไรเสร็จแล้วอะครับแล้วก็กดYESไป 2 ครั่งจนมัม รีเครื่อง แล้วอะครับ แต่ทำอย่างไงมัมก็เข้าเกมไม่ได้ซะทีต้อนทำอย่างไรหรอครับ

Comment

ช่วยหน่อยนะครับ

ผมทำตามวิธีที่บอกแล้ว ยังไงก็ลงไม่ได้มัมขึ้นแบบนี้อะครับ http://img.icez.net/i/wj/untitled.jpg ช่วยบอกผมทีว่าทำไงผมลองลงหลายรอบละก็เหมืองเดิมอะครับ

Comment

มันลงลำบากขนาดนี้เชียว......กลับไปเล่นไตตันเควสอีกรอบดีก่า...5555

Comment

ต้องดูด้วยครับว่าเมาท์อิมเมจซีดีก่อนเปิดไว้รึป่าว และตอนเปิดเกมส์มันจะถามให้อัพเดทให้ NO อย่างเดียวเลยครับ ถ้ามันยังไม่เช็คดิสก์จะขึ้นแบบนี้ครับ

กดretryก็ผ่านแล้วนะครับ
                          -ตอนนี้เล่นเควสแต่ละหมุ่บ้านครบแล้ว เหลือเควสใหญ่ search for seth อะไรนี่แหละ ไปไม่เป็นแล้วครับ ใครเล่นจบแล้วช่วยบอกที

Comment

เควสนี้อ่ะครับ ไปต่อไงดี

Comment

ทำไมภาพข้างบนดูแล้วไม่น่าเล่นเลย อ่ะ

Comment

Working...
                              X