Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยอธิบายการจัดทาง พัดลม ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยอธิบายการจัดทาง พัดลม ทีครับ

จัดระบบระบายอากาศ

อยาก ทราบ ว่า เราจะจัดทาง พัดลม ยังงัยอ่าครับ

เช่น ตรงไหน ควรดูดเข้า ตรงไหนควรดูด ออก อ่า ครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by unix; 21 Jun 2007, 07:49:55.

ส่วนมากก็ เอาลมดูดเข้าด้านหน้า เป่าออกด้านหลังคับ อากาศความร้อนมันจะรอยตัวขึ้น PSU ที่ดีดีหน่อยก็จะมีตัวดูดใต้ PSU ขึ้นไปด้วยงับ ด้านข้างเคสก็เอาความเย็นเข้าไปอัดในเคส

Comment

เราเล่นแบบเปิดประทุนแฮะ....

Comment

Originally posted by dears View Post
        เราเล่นแบบเปิดประทุนแฮะ....
        เหมือนกันคับ..

Comment

ผมเปิดด้านข้างเอาพัดลมเป่า

Comment

เปิดด้านข้างครับ Imarflex ซักตัวเอาหน้าใหญ่ ๆ เข้าไว้เป่าเข้าไปเย็นทั้งคน และคอมครับ ไม่ต้องกังวลขั้วต่อพัดลมบนบอร์ดไม่พอด้วย

Comment

ของใช้พัดลม 2 ตัวก้อเกินพอครับ เป่าหน้าดูดออกหลัง ใช้พัดลม 16 นิ้ว hatari เย็นกันถ้วนหน้า...เลยครับ

Comment

ของผมใช้พัดลม 2 ตัวก้อเกินพอครับ เป่าหน้าดูดออกหลัง ใช้พัดลม 16 นิ้ว hatari เย็นกันถ้วนหน้า...เลยครับ

Comment

Working...
                X