Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ RAM ของ SONY VAIO หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ RAM ของ SONY VAIO หน่อยครับ

ไม่ทราบว่ามีสมาชิกท่านใดเคยเปลี่ยน RAM ของ SONY VAIO ไหมครับ
    คือเครื่องผมเป็น Sony VAIO VGN-S68SP ครับ
    แล้วผมอยากจะเพิ่ม RAM เครื่องผมน่ะครับ
    แต่ไม่ทราบว่าใส่ RAM ยี่ห้อ kington ได้ไหมครับ
    เพราะผมลองโทรไปถามที่ศูนย์ sony แล้ว แพงกว่ากันเยอะมากเลยครับ
    ผมเลยลองเข้าไปดูใน spec ของ sony แล้วมันเป็นแบบ SO-DIMM slot น่ะครับ
    เหมือนกับที่มีขายอยู่ทั่วไป แต่ไม่แน่ใจว่าใส่ได้หรือเปล่า
    รบกวนเพื่อนๆ สมาชิกที่เคยเปลี่ยน ช่วยไขข้อข้องใจ จะได้ไม่ต้องเสียเงินเยอะ
    ขอบคุณมากครับ

ก้อใส่ได้เลยครับ ไปซือที่ พันทิพย์ก้อได้ครับ ลองหน้าร้านเลย เทสเลย ถ้า มีปัญหา ก้อไม่ต้องเอา ดีกว่าซื้อแล้ว มาใส่เองที่บ้านครับ เพราะเปลี่ยนที่หลัง ยากกว่า ครับ

ถ้าเครื่องยังอยู่ในประกันก้อ ซื้อ แรม นอกศูนย์ได้ครับ
    แต่ก่อนส่งซ่อมถอดแรมที่ ซื้อมาออกก่อน แค่ นั่นเอง

ซื้อ ศุนย์ 1 G เกือบๆๆ 8000 ได้

Comment

ผมโทรไปถามที่ ศูนย์ sony มา
      แรม 512 Mb 3900 บาท
      แรม 1 GB 7500 บาท

โอ้แม่เจ้า...........
      แพงมากมาย

Comment

ซื้อมาแล้วนะครับ ใส่แล้วด้วย
        ---------------------------------------------------
        Kington 1 Gb Bus 533 Lifetime Warranty ราคา 1280 บาท ที่ร้าน Hardware House ครับ

Comment

Working...
        X