Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดซีบวมซ่อมที่ไหนดีครับ ---- เพื่อการศึกษาของเด็กครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by จอมยุทธ View Post
    ขอเสริมข้อ 4. นะครับ ผมว่าไม่ควรเอาหัวแร้งจี้ออก เพราะจะทำให้แผงบอร์ดเสียหาย ให้เอาคีมตัดกลางตัวCไปเลยครับ แล้วดึงเปลือกออกก็จะได้ขาคู่ เอาตัวใหม่มาจี้ตรงนี้เลย ปลอดภัยกว่า

หรือ ส่งไปศูนย์ฝึกวิชาชีพวัดธรรมมงคล ซ.สุขุมวิท101 ภาพวิชาช่างซ่อมคอมฯ ซ่อมฟรีครับ ถือCตัวที่จะเปลี่ยนไปด้วยจะดีมาก ผมเรียนจบมารุ่นที่แล้ว ตอนนี้เรียนซ่อมโทรศัพย์อยู่....

อ๋อ..ไปเสาร์-อา. นะ

ใครสนใจไปเรียนก็ลองไปดูนะครับ เรียนฟรีครับ มีหลายวิชา
    หัวแร้งจี้ได้เลยครับเพราะจี้ที่ๆตะกั่วติดอยู่ครับไม่ไจ้ที่ตัวบอร์ดอีกอย่างหัวแรงมันก็ไม่ได้ใหญ่ขนาดจะไปโดนตัวบอร์ด แล้วดูดตะกั่วออก

Comment

แนะนำสำหรับมือใหม่ครับ ไม่ใช่มืออาชีพ บอร์ดมันไม่ได้มีแค่ชั้นบนกะล่างนะครับ ชั้นกลางเรามองไม่เห็น... ลดความเสี่ยงหน่อยก็ดี

Comment

บ้านหม้อคับ

Comment

ผมก็ใช้หัวแร้งจี้เหมือนกัน ถ้าจี้ไม่นาน ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าจี้นานลายวงจรหลุดแน่ๆ
          ไม่อยากเสี่ยงตัดC เพราะไม่มั่นใจว่าจะมีสารพิษหรือเปล่า

Comment

Working...
          X