overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ร้านแถวพันทิพย์เค้าคิดค่าลง window เท่าไรหรอคับ

noob
    Guest

Default ร้านแถวพันทิพย์เค้าคิดค่าลง window เท่าไรหรอคับ

คือผมจะไปซื้อแล้วอ่ะ อยากรู้ว่ามันจะเสียค่า
    ใช้จเพิ่มอีกเท่าไร
    เพราะสมัยนี้เงินหายากกกกก

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ทำเองไม่เสียเงิน

ถ้ายังไม่เป็น ก็หัด มันจะได้เป็น

OverclockZone Member yeeha35's Avatar

ซื้อเเผ่น quick pc ตามร้านเเถวนั้น 100-120 ใส่เเผ่นไปสร้าง partition เลือก c: ละ ลง......เส็ดละ

OverclockZone Member BlackDrago's Avatar

ไม่แน่ใจว่าเดี๋ยวนี้ยังมีร้านรับลงรึป่าว เพราะเห็นมีอยู่ช่วงนึงกลังลิขสิทธิ์กันจนไม่มีร้านไหนกล้าลง
    แนะนำว่าลองซื้อแผ่นมาลงเองดีกว่าครับ ลงไม่เป็นก็ถามๆเอาในบอร์ดนี้แหละ

แจ๊ค
    Guest

Exclamation

ซื้อเครื่องใหม่หมดครบทั้งชุด
    เขาลงให้ฟรีครับ ไม่คิดเงินเพิ่ม
    ( คอมพิวเตอร์ + จอภาพ + ลำโพง + เมาส์ + keyboard )

แต่ซื้อประกอบบางส่วน ชิ้นส่วนสำคัญที่มีอยู่ใน Case ทั้งหมด
    ดันคิดค่าลง Windows 400-500 บาท
    ซึ่งเขาบอกว่า รวมค่าประกอบเครื่อง โดยแบ่งให้ช่างแต่ละคน ไปส่วนหนึ่ง 100-200 บาท ต่อ คน

ซึ่งของผมซื้อเกือบ 4 หมื่น ดันโดนคิดค่าลง Windows
    ลูกค้าอีกคน เขาซื้อเครื่องใหม่หมดทั้งชุด กลับได้ลง Windows ฟรี ทั้งหมด 21,900 บาท

ก็สงสัยเลยไปถามเจ้าของร้าน ทำไมเป็นอย่างนั้น
    เขาบอกว่า เป็นข้อตกลงอย่างหนึ่ง (กับใครก็ไม่รู้)
    โดยเขาดูจากบิล

ถ้าสั่งประกอบซื้อใหม่ทั้งชุด จะลงให้ฟรี
    แต่ซื้อประกอบบางส่วน ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม

ก่อนซื้อก็ลองสอบถามกับทางร้านดูก่อนก็แล้วกันครับ
    แต่โดยมากแล้ว ค่าลง Windows จะอยู่ในช่วง 300-500 บาท

OverclockZone Member Radioactive's Avatar

ลงเองครับ ง่ายมากๆๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    ทำเองไม่เสียเงิน

ถ้ายังไม่เป็น ก็หัด มันจะได้เป็น

OverclockZone Member THM's Avatar

ถ้าให้ที่ร้านลงให้ บอกช่างเถอะว่าให้ลงจากแผ่นCD ไม่เอาGhost(ก็อปจากอีกHdd)

ช่างชอบทำอันหลังให้เพราะใช้เวลาแค่สิบกว่านาที แต่ลงจากแผ่นชัวร์กว่าครับ

OverclockZone Member ZaKaChI's Avatar

ผมว่า เค้าคงลง Window เป็นแหละ แต่ เค้า ประกอบเครื่อง ต่อสาย LED ฯลฯ ไม่ค่อยเป็นกลัวเครื่องแฮงค์ ถ้าไงผมแนะว่า ไปแกะเครื่องเก่าๆ ลองดูงับ ไม่ยากเลย สู้ๆคับ

ปล. Window 2006 V.9 เสถียรดีงับ ผมชอบ ^^'a (เพราะใหม่ก่านี้ จะเป็น IE7 หมดแล้ว ไม่ค่อยถูกชะตากะมัน เอิ๊กๆ)

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

ลงเอง ยังง่ายกว่าเล่นมาริโอ้ อีกครับ

พันทิพย์ไม่รู้ครับ แต่ที่เซียร์ 150-200

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

300฿ ครับเคยไปลง เมื่อ 2 ปีที่แล้ว นะ (ที่ 1000 ทิป)
    ตอนนี้ไม่ได้กิน ตรูหรอก หิหิหิ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ระวังเจอแผ่นงี่เง่าล่ะ
    ลงเองเหอะครับ ในเว็บก็มีบทความสอนลงมั้งนะ รู้สึกเหมือนเคยอ่านเจอ

noob
    Guest

Talking

ขอบคุณคร๊าบ เด่วผมจะลง window เองล่ะครับมีปัญหาอะไรจะมาถามใหม่ - -'

Vista มันเสถียรยังครับว่าจะลง วิต้า หรือ xp ดีหว่า - -'

ใช้เล่นเกม โหลดบิต กราฟฟิกหนักๆ window ไหนเหมาะสมกว่ากันคับ

เสปคเครื่องผมครับ
    e6600
    asus commando
    galaxy 8800 gts
    ram 1*2 gb

- ขอบคุณค๊าฟ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

KFC มื้อนึง เดียวลงให้ อิอิ แข็งแรงชัวๆ 55

OverclockZone Member sassyall's Avatar

เวงกำ - -'
    ผมสมัครสมาชิกบอร์ดแล้วคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ
    จาก noob เปน sassyall

จะเอา window ไรดีง่าาาาาาาาาาาาา คิดม่ายออก

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ที่ผมลองมาทุกเวอร์ชั้น แข๋งแรงสุดในความคิดผม คือ 2002 และ 2004 ตอนนี้ใช้ 2007 ไม่ชอบเท่าไรครับ

OverclockZone Member sassyall's Avatar

อืม KFC ติดไว้ก่อนละกัน 555+
    ลง วินให้เสดก่อน ฮาๆ

OverclockZone Member CuteCool's Avatar

หัดลงผมแนะนำให้ใช้แผ่นวินโดว์แบบ original อ่ะครับ

OverclockZone Member THM's Avatar

แผ่นก็หาโหลดเอาแถวนี้เลยครับ

ตัวนี้ก็ดี http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=23090

โอ้ว ขอบคุณมากครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks