Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิเคราะห์รอยไหม้นี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิเคราะห์รอยไหม้นี้หน่อยครับ

ช่วยวิเคราะห์ด้วยครับว่า
    เป็นรอยไหม้จากการoverclock หรือ รอยซ่อมตามร้าน
    หรือ รอยซ่อมจากโรงงาน ฯลฯ
    เป็นเมนบอร์ด MSI K8N Neo2 ( MS-7025 VER : 1 )
    http://global.msi.com.tw/index.php?f...2_no=&cat3_no=
    แบบนี้จะเครมกับทางCOM7ได้ไหมถ้าเกิดมีปัญหาในวันข้างหน้า
    เพราะตอนนี้แค่ลองลงWinXpดูผ่านไม่มีปัญหาครับ

หมดประกันครับถ้าไหม้

Comment

เรื่องเคลม คง จบ ครับ แต่ รอยไหม้ แบบนี้
      สาเหต น่าจะเกิด จาก การเสียบ ที่SFAN1 แล้ว มันคงโหลด ไฟ หนัก ไป อะ ครับ เลย ไห้ม แต่ มันมีรอย บัคกี ใหม่ม่แล้ว นี้ ครับ ถ้าลองชัว ลองหาพัดลม มาเสียบที่ SFAN1 ดู คครับถ้าไหม้ อีก ก็ชัว

อิอิ ถ้าเป็ฯผมคนนึงล่ะไม่ลอง นอก จาก จะหาพัด ลม 5 V มาลองดู ว่ามันติดไหม แต่ ก็ลุ้น อยู่ดี ครับเพราะ ดูจาก ภพ หนักเอา การ ดีนะไม่โดนไบออส

Comment

ส่งคืนเจ้าของ เอาเงินคืน หาซื้อใหม่ของคนอื่น

คุณแม่ไม่ปลื้ม จบ

Comment

กรำ แล้วอย่างงี้ผมเพิ่งจะเสียบตัว 80mm ไปมันจะไหม้ป่ะครับเนี่ย (ไม่แน่ใจว่าพัดลมมันกี่ V อ่ะ)

Comment

ถ้าสภาพนี้เคลมไมไ่ด้แน่นอน ถ้าแต่งศพสวยๆไม่แน่

Comment

Working...
            X