Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ

ผมใช้mb p4v8x-x ไม่มีออนบอร์ดนะ แล้วเพิ่งซื้อการ์ดจอ radeon 9550 ddr2 มายังไม่ทันใช้ก็ต้องเอาไปเครมพอเพิ่งได้มาใหม่หลังจากเครมผมก็เอาใส่เครื่องแล้วลง driver พอเปิดเครื่องใหม่มันก็ไม่ boot เข้า window หน้าจอดับตอนที่มีคำว่า window ขึ้นมาต้องทำไงดีคับ ลองโหลดdriver ตัวใหม่จากweb แล้วก็ยังไม่หาย

รู้สึกว่า ชิบ via รุ่นเก่าๆ จะมีปัญหากับ ati อะครับ

Comment

ทำไรไม่ได้เลยเหรอท่าน

Comment

ลองเข้า safemode ดูยังครับว่าเข้าได้ป่าวแล้วค่อยลง driver ใน safemode

Comment

ลองแฟลชไบออสตัวใหม่ๆดูครับ

ใหม่ล่าสุดที่เป็นตัวเต็ม ไม่ใช่ Beta ก็เวอร์ชั่น 1008 ครับ

Comment

แล้วถ้าเกิดผมจะซื้อการ์ดใหม่เลยช่วยแนะนำหน่อยคับเอาที่ mb รองรับได้ชัวๆ แล้วradeon 9550 นี้พอขายได้ป่าวคับ
            Last edited by icezade; 21 Jun 2007, 19:13:03.

Comment

ถ้าแฟลชไบออสผมต้องไปหาแผ่นdiskมาทำด้วยเหรอคับมีวิธีไหนป่าวคับเครื่องไม่มีแผ่นdisk อ่านวิธีทำแล้วงงคับ รบกวนท่านgear head หน่อยคับผมจะหาโปรแกรมที่ใช้แฟลชจากไหนคับ ขอบคุณสำหรับ bios version ใหม่ที่หาให้ด้วยคับ
              Last edited by icezade; 21 Jun 2007, 19:45:36.

Comment

ตระกูล GeForce ทั้งหลายได้ทั้งนั้น ส่วนจะขายก็คงไม่เกิน 1300-1400
                ปล. ใช้ไอซ์เปล่าอ่ะ

Comment

- เอาแบบนี้ดีกว่ามั้ยครับ ลองหาวิธีแก้ไขที่ถูกที่สุดก่อน ซึ่งในที่นี้ผมเห็นว่า flash bios เป็นวิธีที่ถูกสุด แต่ไม่รับประกันนะครับว่าจะหายขาดรึเปล่า

- ถ้าจะหาบอร์ด 478 คงต้องมือ 2 ครับ ส่วนถ้าซื้อการ์ดใหม่ ก็ไม่รู้ว่าจะเข้ากันได้กับบอร์ดได้อีกรึเปล่า น่าจะลองแก้ที่บอร์ดก่อนครับ

- ถ้าจะแผ่นไบบอสลองเอาไปให้ที่ร้านแฟลชดีกว่าครับ ถือไฟล์ที่ผมหาให้ไปให้เค้าเลยครับ

Comment

Working...
                  X