Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับว่าอาการแบบนี้เป็นอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับว่าอาการแบบนี้เป็นอะไร

เปิดเครื่องบูตได้ตามปกติ แต่พอจะเข้าวินโดวส์ ก็รีสต๊าด แต่พอเข้า เซฟโมดเข้าได้
    และออกไปกินราดหน้าแป๊ปนึง จะมาทำต่อ ปรากฏว่าเปิดเครื่องได้แต่ไม่ขึ้นไรเลย งงมาก

ผมว่าแบบนี้หลายสาเหตุ clock ไว้หรือเป่า ถ้า clock ไว้เอาออกครับ
    ถ้ายังไม่หายลอง format ดูครับ ถ้าไม่หายอีกเป็นที่ Hardware แน่ ๆๆ ต้องไร้ ๆ ดูไปครับ

Comment

ผมก็ไม่รู้ครับ แต่เป็นผม format ลง windows ใหม่เลยครับ

Comment

....

Comment

เขาเซฟโหมดได้เข้าโหมดปกติไม่ได้ปัญหามักเป็นที่ไดร์เว่อร์ครับ เพราะเซฟโหมดไม่รันในส่วนของไดร์เว่อร์บางตัวครับ

Comment

Working...
          X